có cách gì để khắc phục những trường hợp lá lan bị như vậy !

lacungduy

Thành viên
sau một 2 cơn mua đầu mùa, một số lá trên vườn lan nhà em xuất hiện một số tình trạng như vậy , ACE xem giúp em lá bị vậy có anh hưởng đến cây không, nó lan rất nhanh @@

có cách gì để khắc phục tình trang nhu thế không . TKS mọi người.

phuoc_bd

Thành viên
Trả lời: có cách gì để khắc phục những trường hợp lá lan bị như vậy !

cây này do mưa gặp nắng gắt là cháy lá thôi,thường ai trồng lan cũng bị,bạn lấy dao lam rọc chổ hư ra,tét vôi vào vết cắt sẽ hết thôi,trong 3 ngày không tưới nước trên lá,để nôi râm mát chúc bạn xử lý thành công.

lacungduy

Thành viên

cây này do mưa gặp nắng gắt là cháy lá thôi,thường ai trồng lan cũng bị,bạn lấy dao lam rọc chổ hư ra,tét vôi vào vết cắt sẽ hết thôi,trong 3 ngày không tưới nước trên lá,để nôi râm mát chúc bạn xử lý thành công.
mình khoét lỗ cho bị ảnh hưởng và không tưới nước vào lá ah. có cần phun thuốc gì không bạn. ? tại thấy bị nhiều quá, sợ chết cây. :-SSmình không có vôi, dùng sơn móng tay được không bạn ?

phuoc_bd

Thành viên

không phun thuốc bạn ơi,vậy lấy sơn móng tay khử xem,đó giờ mình chưa khử hihihi....mà vôi cũng dễ kiếm mà bạn,đến vườn lan sẽ có tất thôi.@-)

mrnguyen871

Thành viên

Bị cháy lá do đóng muối trên lá . bệnh này là do mưa sương muối,cách trị là sáng sớm mặt trời chưa ló dạng hãy tưới xã muối sớm.Chúc Vui Thân