cây vạn niên tùng

lamquangtu

Thành viên tích cực
Mọi người khen nhiều rồi và em cũng khen, cây đẹp... nhưng nếu là cây của em thì em cần thêm 2 chi ở 2 điểm khoanh tròn trong hình dưới đây và 2 chi đó chếch 30-45° về phía trước
Hiện nay nếu nhìn cây bên ngoài từ trên xuống thì phía mặt tiền sẽ hơi khuyết.

greenstar

Thành viên tích cực
Mọi người khen nhiều rồi và em cũng khen, cây đẹp... nhưng nếu là cây của em thì em cần thêm 2 chi ở 2 điểm khoanh tròn trong hình dưới đây và 2 chi đó chếch 30-45° về phía trước

Chuẩn men.Thế mà trước ai lại cắt để có vết sẹo lộ quá.

honst

Thành viên

Em cũng cùng quan điểm với a Tú, mặt tiền của cây trống quá, vết sẹo nằm ngay mặt tiền hơi thô, nhưng cũng công nhận cây có bệ đẹp. Có gì không đúng mong anh thứ lỗi nhé. :)

cuasovn

Thành viên tích cực
Bác chủ cây cho em hỏi Sao cái chậu của bác lại cuốn tôn vòng quanh thế kia ạ ?

hoangdung

Thành viên tích cực

anh thì thấy để vậy đẹp hơn ,nếu thêm hai chi đó vào thì cây sẻ bị rối

hien79

Thành viên tích cực
cây đẹp wa anh ah.em mới tập tành cho em hỏi có phải là tùng la hán k anh.hay tùng la hán khác nữa

vietbonsaivp2011

Thành viên mới
Cây đẹp quá. Cây này phải nhiều năm rồi bạn nhỉ.
Mình cũng đồng ý như Tú nhưng theo mình chỉ để thêm một tán thôi, để nhiều quá sẽ bị rối.