Cây sanh

nhìn giống ông già đang chống lưng. thiếu mỗi cây gậy. đề nghị bác thay chậu cho e nó dể sinh trưởng để tạo dáng lại cho nó lẹ. bác chụp mặt bên kia cũa cây được không?

tranhaidang

Thành viên
đúng nên thay chậu đi là vừa,mà nên chỉnh lại tán thứ 2 vi nhìn ở dưới nhiều khoảng trống quá.nên cho rớt tán thứ 2 xuống và có thêm cây tử ở dưới nữa là tuyệt vời

đúng nên thay chậu đi là vừa,mà nên chỉnh lại tán thứ 2 vi nhìn ở dưới nhiều khoảng trống quá.nên cho rớt tán thứ 2 xuống và có thêm cây tử ở dưới nữa là tuyệt vời
không nên vì như vậy sẽ mất tính độc của cây này

hinh_79

Thành viên
xin anh Táo tham khảo nhé. Cây này khá dẻo đấy. Từ giữa chí 1, anh lấy 1 ngọn nhỏ chạy đuổi theo thân tới lưng chừng. Cát cả phần tay 3, kéo gù võng tay 2, sau đó lấy từ tay 2 lên làm ngọn, Tay tán cây này phải gập gù, tầng trong tán. làm như vây, cây lùn đi mà mới mẻ.

tieungaogiangho

Thành viên
Mình xin ý kiến các bạn để hoàn thiện cây sanh này
ha ha ha

Bác Taolam có nhiều sanh già ra phết nhỉ. Lão hủ cũng xuống Hải Phòng nhiều mà không biết vườn bác mà vào chơi.

Cây này của bác có ưu điểm già song 2 tay đóng cách nhau quá xa do đó nếu để nguyên thì khó chế tác đẹp. Nếu bác mạnh dạn thì theo lão hủ bỏ tay đầu, làm cây văn nhân chơi, chỉ cấn một cành một ngọn và biểu diễn cho thật đẹp và có cá tính thì nó cũng sẽ đáng chơi. Cổ ngọn bác chuyển đã rất đẹp, chỉ chỉnh thêm chút nữa là được. Mong có ngày được gặp bác.

Làm chút cay cay cay
đây.

TaoLam

Thành viên tích cực
Xin cảm ơn các đóng góp chân tình của các bạn mình sẽ dần từng bước làm cây này

Chubathong

Thành viên
Xin hỏi bác cây này có kích thước thế nào hả bác?!

bác này cứ hay hỏi kích thước, cái bừ tường to nắm cũng đến 50 cm, cái chậu để trên bừ tường cũng vừa vặn từ đó suy cây này to cỡ bắp tay người nớn tức nếu nấy 2 bàn tay mà ôm nà vừa khít từ đó suy ra chiều cao của cây chừng 80 cm. ước nượng thế nà được rồi.

hinh_79

Thành viên
Cây nào cũng thế, càng tưn nhiên mang tính nghệ thuật càng tốt. anh Kì Lân khi nào xuống HP trân trọng mời anh qua em chơi.