Cây sanh lộc mừng 2/9

hoangmai

Thành viên
Hôm nay vườn Hoangmai mới rước cây sanh lộc về mừng lể 2/9.Mong đất nước ngày tài lộc dồi dào hưng thịnh...và ae CCVN nói riêng tài lộc cũng rủng rỉnh để có tiền mua cây cảnh về ngâm cứu

Để làm được tác phẩm này tôi xin đặt cho em nó cái tên là SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM
hy vọng nó sẻ làm cho đất nước ta phồn vinh giàu mạnh ,vì sách có câu 3 cây chụm lại nên hòn núi cao vậy là ta có một núi tài lộc

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Cây này giá cao không anh? Em cũng có 1 cây sanh ôm Lộc mà bây giờ Lộc nó mạnh hơn sanh. Hỏng biết sao?

hoangmai

Thành viên
Mai mốt có chỗ mắc võng nằm rùi, khỏi vào chòi luôn anh.
Kính gởi Đàn Chủ CCVN.com
Kính xin Đàn Chủ cấp cho bản quyền tên cây SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM
Đồng thời xin cho ghi vào kỷ lục tên cây dài nhất của CCVN.com
Xin cảm tạ Đàn Chủ
P/S Mai mốt lên cho mắc võng nằm chung....

thaitu005

Thành viên tích cực
Chú làm tàn cho lẹ, để A e đến, ngồi dưới tán cây nhậu là bá cháy. cây đọc thật ihihihiihihihiihihiiiiiiiiii

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Đọc cho nhớ cái tên này cũng mệt,nghe nói khi đem về phải tưới bằng loại phân nước tên KEN KEN gì đó,đã làm chưa anh Chẩm.

hoangmai

Thành viên
Đọc cho nhớ cái tên này cũng mệt,nghe nói khi đem về phải tưới bằng loại phân nước tên KEN KEN gì đó,đã làm chưa anh Chẩm.
Phân đó thì đã tưới rồi,còn cái tên tôi còn muốn thêm mấy chử nữa:
SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM MẮC VÕNG NẰM CHƠI cho nó oách....

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM MẮC VÕNG NẰM CHƠI cho nó oách....
lộc đây là cây lộc vừng phải ko bác???còn cái tên thì đọc mãi con mới nhớ dc :)).

SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM MẮC VÕNG NẰM CHƠI cho nó oách tất cả dòng này là tên của nó hay là chỉ có thế này thôi hả bác SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM MẮC VÕNG NẰM CHƠI8-}X_X:D
==================================
con châ.....ậy............ anh nào vào chém gió chậy sau nhớ nhìn xuống dưới đất kẻo vấp phải giầy của em nhé.:))

Xichlosg

Thành viên tích cực
Cái tên sau nghe dễ hiểu nè,vì chỉ cần đọc vài từ cuối,hiểu đại là được rồi.Cái tên đầu nghe nhức đầu quá - bẩm Hoàng Mai trang chủ ạh ! Cây này mà lỡ,..,.., đứng nép vào thân cây,là không ai nhìn thấy luôn %-(X_X%-(X_X

hoangmai

Thành viên
Cái tên sau nghe dễ hiểu nè,vì chỉ cần đọc vài từ cuối,hiểu đại là được rồi.Cái tên đầu nghe nhức đầu quá - bẩm Hoàng Mai trang chủ ạh ! Cây này mà lỡ,..,.., đứng nép vào thân cây,là không ai nhìn thấy luôn %-(X_X%-(X_X
Mấy ngày nay cũng trằn trọc suy nghĩ ghê lắm,may có Xichiosg gợi ý ,để cho ae đở nhức đầu ,để cho có quốc hồn quốc túy mình xin đặt lại tên là:
SANH LỘC MẮC VÕNG NẰM CHƠI
lộc đây là cây lộc vừng phải ko bác???còn cái tên thì đọc mãi con mới nhớ dc :)).

SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM MẮC VÕNG NẰM CHƠI cho nó oách tất cả dòng này là tên của nó hay là chỉ có thế này thôi hả bác SANH LỘC TAM ĐA ĐẠI THỤ CỔ KỲ HƯƠNG QUỐC VIỆT HỒN NAM MẮC VÕNG NẰM CHƠI8-}X_X:D
con châ.....ậy............ anh nào vào chém gió chậy sau nhớ nhìn xuống dưới đất kẻo vấp phải giầy của em nhé.:))
Lộc là lộc vừng đó Đậu Phụ,còn cái tên thì đọc sao cũng được càng dài càng tốt.....

leminhdai

Thành viên
Cây này chắc là bác phải nghiên cứu làm sao cho sây sanh nó không ôm chết cái thân ở giữa!

Thị Huyền

Thành viên mới
Cho cháu 1 chổ nằm học bài nhé

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
chưa ăn thua bác ơi.theo con thì cắt ngắn chút nữa đi bác ạ. thân ở giữa cành lộc vừng nên cho đi hẳn ở ngọn chỉ để sanh thôi lộc vừng nó sẽ nẩy ở bên dưới ta sẽ làm một số tay bên dưới cùng với một số tay sanh.thân bên trái cắt ngắn đi để từ gốc lên đến ngọn chỉ khoảng 85-90 cm thôi .thân bên phải thì nên tính từ ngọn thấp hơn thân ở giữa khoảng 30-40 cm ,sau này ta sẽ làm cho những tay cành ở thân giữa lả lướt uốn éo che trở cho hai thân đó .(các bác đừng ném đá em nhé,dạo này em ốm ko né dc đâu :D)