Cây Sanh giá 13triệu chưa dám mua.

hoabmt

Thành viên
Cây Sanh này chủ nhân đòi 13 triệu nhưng chưa dám quyết, đưa lên diễn đàn nhờ anh em cho ý kiến? Xin cảm ơn trước.

tankhaison

Thành viên
Bác chụp có mỗi một hình lại xa, Không có thông số về cây. Khó đánh giá quá! Theo cảm quan của em 13t mua được!

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Lần sau post hình, bạn nên chụp nhiều mặt và có vật đối chứng hoặc thông số cây. Nhìn cây này khá già, bệ được, nhưng cây để tự nhiên, phần thân trên quá to so với 2 tay cuối cùng, và hơi bị đơ. Muốn thành cây đẹp, nếu là mình thì mình sẽ cắt phần thân từ chỗ 2 cành đầu tiên và nuôi lại thân khác. Hơi lâu nhưng chắc chắn OK.
Giá: 13tr, nếu bạn là người MBắc, giá đó hiện nay thì không đắt. Nhưng nên trả giá vì đó là giá theo thị trường chứ k phải giá của cây.

hoabmt

Thành viên
cay nầy tổng thể hoành bao nhiêu ?
Cảm ơn bạn đã quan tâm, cây này cao khoảng 1,5m, gốc có đường kính khoảng 0,4m. Xin ý kiến của bạn?
==================================
Lần sau post hình, bạn nên chụp nhiều mặt và có vật đối chứng hoặc thông số cây. Nhìn cây này khá già, bệ được, nhưng cây để tự nhiên, phần thân trên quá to so với 2 tay cuối cùng, và hơi bị đơ. Muốn thành cây đẹp, nếu là mình thì mình sẽ cắt phần thân từ chỗ 2 cành đầu tiên và nuôi lại thân khác. Hơi lâu nhưng chắc chắn OK.
Giá: 13tr, nếu bạn là người MBắc, giá đó hiện nay thì không đắt. Nhưng nên trả giá vì đó là giá theo thị trường chứ k phải giá của cây.
Mình cũng xác định cây này phải làm lại, đặc biệt là cái ngọn làm lại hoàn toàn. Chỉ kết cây già và cái bệ đẹp. Hiện nay giá thị trường hiện nay đang cao, nếu mua xuống cái rụp thì tiếc tiền, không mua thì thì sẽ có người khác lấy ngay thôi.

truy_phong

Thành viên
cao có 1,5m mà nhìn ảnh cứ tưởng cao gấp đôi người!hờ...:D...cây này thân to quá, làm lại chắc sẽ lâu đây!

hoabmt

Thành viên
Trả lời: Re: Cây Sanh giá 13triệu chưa dám mua.

cao có 1,5m mà nhìn ảnh cứ tưởng cao gấp đôi người!hờ...:D...cây này thân to quá, làm lại chắc sẽ lâu đây!
Cây này cánh chỗ tôi ở 30km, đi chơi uống Cafe người ta giới thiệu lúc đó chưa có ý định mua nên chụp đại 1 ảnh về xem, có khi cao phải 2m đấy. Nhìn cây này ở ngoài thấy già và to lắm.

dennhem

Thành viên
So sáng với chậu tôi thấy chiều cao cây chắc gấp 3, cây này thật rẻ hãy mua, làm lâu đấy.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Cảm ơn bạn đã quan tâm, cây này cao khoảng 1,5m, gốc có đường kính khoảng 0,4m. Xin ý kiến của bạn?
==================================

Mình cũng xác định cây này phải làm lại, đặc biệt là cái ngọn làm lại hoàn toàn. Chỉ kết cây già và cái bệ đẹp. Hiện nay giá thị trường hiện nay đang cao, nếu mua xuống cái rụp thì tiếc tiền, không mua thì thì sẽ có người khác lấy ngay thôi.
Theo tôi cây nầy 3tr củng ko mua đồng ý là cây nằm chậu,nhưng có gì nghệ thuật đâu ? nếu cắt xuống thì mặt cắt to lắm nuôi thông ngọn chưa chắc bán được 13 tr [-X