Cây Sanh em mới mua

canhnghean

Thành viên tích cực
Cây này em mua của anh HungBonsai ở Quảng Ngãi. Cây này ôm đá về nhìn cũng hay. Đã thế em có sẵn viên đá kô biết làm gì em lại cho lên đá tiếp.
Đây là hình ảnh của em nó.Lúc em nó mới về

Và em cho nó lên đá và kết quả của một ngày làm cây.

Mong anh em cho ý kiến để em Sanh này có thể hoàn thiện hơn trong tuơng lai.
Cảm ơn ACE trên diễn đàn đã xem tin. Chúc ACE trên diễn đàn vui vẻ./.

hungbonsai

Thành viên tích cực
dính đạn rồi em ơi sanh hạt dòng lày lá bự quá trời hix tha quả nợ này về làm gì
sao dính đạn bạn ,nếu trừ tiền vận chuyển thì minh còn có 150k nha ,mấy cây con bám đá mini mua cỡ đó chơi tạm ,chứ có phải 1trieeu mà dính đạn ,dòng này miền trung nha bạn ,nuôi ép lá vẫn nhỏ xíu nha
caycanhnghean : cây này em để vào chậu tròn đủ ôm cái cây là chơi để bàn dể thuơng đó ,em lên loại đá khác nữa sẽ ra 2 loại đá mất tự nhiên ,mà em kê lên đá chứ vậy ko phải phối đá ,em ko cắt rể mà để vậy bỏ xi măng lên là thúi hết rể đó nghe em
==================================
nhu cu vậy anh thấy tự nhiên hơn

canhnghean

Thành viên tích cực
em thấy chậu vuông nhìn hợp lý hơn anh à. còn khi nào thối rễ thì em lại xử lý tiếp anh, cảm ơn anh đã xem
==================================
dính đạn rồi em ơi sanh hạt dòng lày lá bự quá trời hix tha quả nợ này về làm gì
giờ thì em chưa biết nhưng sau này cây phát triển thì mới tính anh, cảm ơn anh đã xem tin nhé

hungbonsai

Thành viên tích cực
nêu vô chữ nhật em vô như cây anh tú nguyển nè em ,để chơi mà dể thương
em xaz xi măng đi chứ ko thối rể hết đó
vo chậu như 2 cây trên cùng đó e

canhnghean

Thành viên tích cực
em cứ kê lên đá rồi sau này vài năm em lại có phương án khác cũng nên anh Hùng à

auduongquymt

Thành viên
anh hùng nhiều cây đẹp quá
em rất thích chơi sanh a hùng ạ nhìn thấy sanh khoái quá
còn cây của anh chia sẻ cây mới mua bao nhiêu tiền vậy ạ?

luuvietvu

Thành viên
Cây này đừng cho lên đá nữa ok hơn cho nó cục đó bự chà bá luôn.còn sanh hạt hay không quan trọng gì (đẹp chơi, chỉ có vậy) ( còn anh nào suy nghĩ sanh hạt thì tìm một hạt sanh trông xuông đất coi thử nó phát triễn rễ ra sao rồi chỉ lại cho người #biết x
ấu đẹp chổ nào

canhnghean

Thành viên tích cực
anh hùng nhiều cây đẹp quá
em rất thích chơi sanh a hùng ạ nhìn thấy sanh khoái quá
còn cây của anh chia sẻ cây mới mua bao nhiêu tiền vậy ạ?
anh Hùng nhiều cây phôi sanh hay đó. cảm ơn anh đã chia sẽ

dinhhmcc

Thành viên

một khu vườn mini nhìn thích quá, ước mơ của em
Đây là một góc vườn của anh Tú ở thị xã Hoàng Mai vườn ở góc ban công, xuống anh đưa đi xem cho biết, còn một số vườn nữa cũng hàng nhỏ này cả nhưng làm kỹ xem rất hay.

canhnghean

Thành viên tích cực
Đây là một góc vườn của anh Tú ở thị xã Hoàng Mai vườn ở góc ban công, xuống anh đưa đi xem cho biết, còn một số vườn nữa cũng hàng nhỏ này cả nhưng làm kỹ xem rất hay.
thấy anh Hùng đưa hình ảnh đó cho em xem, hoá ra là ở Hoàng Mai à, để khi nào rảnh thì em gọi cho anh trước 1 ngày rồi anh dẫn em đi tham quan vườn cây cảnh

acecookvn

Thành viên tích cực
bạn Canhnghean nhờ anh em góp ý mà có vẻ bạn không thích nghe lời góp ý thì phải, mình thấy lời khuyên của anh hùngbonsai rất chân thành và hợp lí, chơi cây theo phong cách của từng người, nhưng để cây sống và nhìu ng nhìn vào khen đẹp thì mới là cây đẹp, không phải 1 mình mình xem là đẹp là được đâu bạn, con mắt mỗi ng mỗi khác nhưng nhiều ng khen đẹp có nghĩa là mình làm đúng và ...đẹp thật. Đôi lời góp ý chân thành.

canhnghean

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Cây Sanh em mới mua

bạn Canhnghean nhờ anh em góp ý mà có vẻ bạn không thích nghe lời góp ý thì phải, mình thấy lời khuyên của anh hùngbonsai rất chân thành và hợp lí, chơi cây theo phong cách của từng người, nhưng để cây sống và nhìu ng nhìn vào khen đẹp thì mới là cây đẹp, không phải 1 mình mình xem là đẹp là được đâu bạn, con mắt mỗi ng mỗi khác nhưng nhiều ng khen đẹp có nghĩa là mình làm đúng và ...đẹp thật. Đôi lời góp ý chân thành.
cảm ơn anh đẫ góp ý chân thành, thực sự nhìn cây này bên ngaòi em đã có ý tưởng khác chứ kô phải là như ý của anh Hùng đâu anh, em cảm ơn anh đã góp ý nhiều