Cây Sanh dáng Long cổ. Mời các bác thưởng ngoạn !

Thu HY

Thành viên
Mới được sở hữu cây này. Các bác xem và cho ý kiến nhé.
Cây rất già. Gần như nguyên bản chưa có vết của dao kéo. Các u cục nổi nên như mụn nhọt...
Cây này da vàng-đỏ, lá nhỏ.
Ảnh chụp bằng điện thoại nên chưa thật như ý, mong các bác... Đại xá.
Trân trọng cảm ơn.

Cây nhìn trực diện:

Độ già thật của thân: Tại các ngã ba cành đã dẹt hình tam giác (do cây già nên vậy):

Độ già của gốc:

Lá đây:

Con Tử đây:

Bác nào muốn xem kỹ tại điểm nào, tôi có thể chụp thêm ảnh phóng to.
Cảm ơn các bác đã xem.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Cây rất già chúc mừng bác, cây này bác làm lại tay cành là ok thôi, vít những cành mọc dựng lên là ok.

Thu HY

Thành viên
Cây rất già chúc mừng bác, cây này bác làm lại tay cành là ok thôi, vít những cành mọc dựng lên là ok.
Cảm ơn các bác đã quan tâm.
Vì là cây cổ nên chỉnh sửa có phải ai cũng làm tốt đâu nên tôi chưa động chạm gì, vả lại mới mang về nhà bác à.
Rất mong ai có kinh nghiệm xin chỉ bảo giúp tôi.

bác cho em hỏi giá của cây này bao nhiêu vậy
báo giá cho em nha. cho em dia chỉ nhà bac lun
Cảm ơn các bác đã lưu tâm.
Giá về đến nhà đã là 33tr. Tôi ở Tp. Hưng Yên.

manhhiep1504

Thành viên
A ở chỗ nào TP Hưng Yên vậy? E cũng ở Hưng Yên. A có vườn cây không, hôm nào cho em ghé chơi tham quan với

Thu HY

Thành viên
A ở chỗ nào TP Hưng Yên vậy? E cũng ở Hưng Yên. A có vườn cây không, hôm nào cho em ghé chơi tham quan với
Có cây ắt phải có vườn mà bạn. Mình ở ngay cổng chợ Phố Hiến.
Gần đó, vào mình chơi. ĐT trước khi đi nhé.
Thân,
==================================
có đắt quá ko anh???
Cá nhân tôi không nghĩ đắt và tôi vẫn bỏ tiền mua đấy thôi. Khi nhìn thực tế sẽ cảm nhận được vậy.
Thân,

lequan

Thành viên mới
bác cho em cai giá tham khảo với bác,em thấy cây đẹp nên hỏi giá,bác báo cho em giá nhé cảm ơn bác nhiều

Thu HY

Thành viên
bác cho em cai giá tham khảo với bác,em thấy cây đẹp nên hỏi giá,bác báo cho em giá nhé cảm ơn bác nhiều
Mình đã đăng giá khi mua về ở trước rồi.
Bạn có thể đến xem thoải mái mà không nên nghĩ đến giá (vì mình đã mua và chấp nhận được, giá cây là 1 chuyện và giao lưu anh-em diễn đàn lại là chuyện bình thường mà; không ngại bạn ơi cứ đến xem-chơi thoải mái).
Thân,

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Điều đầu tiên bây giờ anh đừng đụng giao kéo gì cả. Trước hết thay đất. Nuôi thả khoảng 1 năm cho cốt nở ra rồi mới dao kéo nhé.

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
Đại ka nhớ em k? Em có dt hỏi thâm anh đó hjhj.đại ka đúng là đại ka chơi máu quá.........
nếu có cơ hội làm bạn với đại ka trò truyện nhùi hơn mong đại ca chi bảo em qua yahoo nhe (chuyện tế nhị mà)
thân thầy giáo và cả nhà

Thu HY

Thành viên
Điều đầu tiên bây giờ anh đừng đụng giao kéo gì cả. Trước hết thay đất. Nuôi thả khoảng 1 năm cho cốt nở ra rồi mới dao kéo nhé.
Giá cây hiện nay ảo nhiều, nhưng nhiều người vẫn bỏ tiền ra mua. Lý do?
Tại sao họ vẫn mua những cây già? Những cây non, bánh tẻ rất có tương lai tại sao họ vẫn thờ ơ ?
Tôi nghĩ bác là người biết cây già sẽ đi về đâu. Cảm ơn bác về định hướng, tôi không nghĩ sai về bác trong chuyện này.
Thân,

==================================
Đại ka nhớ em k? Em có dt hỏi thâm anh đó hjhj.đại ka đúng là đại ka chơi máu quá.........
nếu có cơ hội làm bạn với đại ka trò truyện nhùi hơn mong đại ca chi bảo em qua yahoo nhe (chuyện tế nhị mà)
thân thầy giáo và cả nhà
Sao lại không nhớ, nhưng số ĐT thì thấy hơi lạ. Cảm ơn nhiều.
Diễn đàn là của chung cả nhà mà, nơi đây có thể chia xẻ, tranh luận và... kết bạn nữa chứ.
Thân,