Cây sanh đã bóp vỡ chậu sứ

huynq.gl

Thành viên
Chậu thì vỡ nhưng cối đá thì chịu, có phải vậy không bác Taolam. Cây này bác định tạo thế gì vậy bác?

duongphat34

Thành viên
Sao Taolam không đập bể chậu ra luôn để anh em xem bộ rễ thế nào, mới ý kiến ý cò được chứ

vuongcc

Thành viên
Xin chào bác TaoLam! Bác mua được cây Sanh ôm chậu quái thật đấy! Nhưng tôi có suy nghĩ là cái chậu này bị vỡ có lẽ không phải do rễ cây bóp nghẹt, mà do bác vận chuyển bị va vào cái "xà beng" thì đúng hơn. Tôi nhìn thì cứ tiếc cái chậu, hơn là định đưa ra lời bình...:D

minhhunggh

Thành viên
Xin chào bác TaoLam! Bác mua được cây Sanh ôm chậu quái thật đấy! Nhưng tôi có suy nghĩ là cái chậu này bị vỡ có lẽ không phải do rễ cây bóp nghẹt, mà do bác vận chuyển bị va vào cái "xà beng" thì đúng hơn. Tôi nhìn thì cứ tiếc cái chậu, hơn là định đưa ra lời bình...:D
Chính xác! Vết vỡ còn trắng tinh :) Theo cháu thì bác nên đập nốt cái cối đá xem bộ rễ thế nào rồi tính tiếp.

tung chi

Thành viên
ngay cái chủ đích mua cây của bạn đã rõ rồi còn gì , cái thân nó có gì đâu , chỉ có cái rễ thôi ,theo mìng thì lấy cây ra cắt bớt thân đi , cho lên tay mới , xếp lại rễ vào chậu mới rối tính sau.

vuongcc

Thành viên
Đúng là cây Sanh lực sỹ, thế Quận Công. bạn lên giữ lấy cái cối, kẻo nó lại chung số phận với cái chậu!

Cây còn châu vỡ
Cối còn chầy đâu...?:D:D:D

khanhduy

Thành viên mới
cây này cũng thường thôi có gì hay đâu mà phải up nhiều lần như vậy
cây xanh trông trong chậu thiếu chất nên nó buông rễ ra ngoài cung không có gì lạ!