cây này ít ai chơi nhưng đẹp

thuuhien

Thành viên
cây này ít thấy ai chơi nhưng đẹp trông giống gỗ lủa. các bác gọi nó là cây gì nhỉ?

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Cây này ở vùng bạn gọi là cây gì vậy?Xem nó cùng loại với nhóm nào để ghép loại lá nhỏ.Như Bằng Lăng ghép Cẩm Tú,Tường Vi.

thuuhien

Thành viên
bình long bình phước. lá nó cũng đẹp chứ.!mấy người dân tộc bán cây bảo bình linh nước

nguarung

Thành viên
cây này gọi là cây đẻn lá to, gỗ rất cứng tuổi thọ cao cảnh rất ròn dễ gãy

sieuquayhg

Thành viên
Cây này trông cũng đẹp đó chứ bác. Lá như vầy cũng được rùi. Nhà em có cây dâu cảnh (Dâu ăn quả đấy nhé!) thế mà có lúc em hãm lá của nó chỉ nhỏ bằng ngón chân cái thôi (thông thường lá dâu to bằng cả bàn tay). Cây này được bộ gốc đẹp ghê.

huong_trang

Thành viên
hỏi chúa để biết thêm chi tiết( dùng cho người theo đạo) còn chị thì hỏi hông trời ơi ông làm kiểu gì thế :D
biết thế nào là "tự vấn" và "câu hỏi tu từ" k hl :D tại chị thấy, thân bị khoét lung tung thế mà vẫn sống được ...

thuuhien

Thành viên
vô tình vớ được. nó được điêu khắc bởi sâu bệnh, nước chịu trách nhiệm hoàn thiện tác phẩm. mình có 02 gốc thích quá! đang tìm chậu cho em nó.

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán
gốc quái trog rừng có thiếu gì,mang về đc và dám mang về là cả 1 vấn đề
it bữa em lên chụp hình mấy gốc cây trên khe suối dọc núi cho mọi người cùng xem,không đẹp không lấy tiền,em cũng tính chiếm đoạt vài gốc nhưng nghĩ lại để nó ở đó vẫn đẹp hơn,mang về không đành lòng

hungcuong1979

Thành viên
đây có lẽ là cây xương cá,ở vùng Hòa Bình rất nhiều và rẻ,lõi của cây này rất mềm nên hay bị sâu bệnh và côn trùng đục khoét,phần vỏ rất mỏng và mềm nhưng chịu khô hạn rất tốt nhiều cây chỉ còn lớp vỏ nhưng vẫn sống.nói chung cây này không được dân chơi cây cảnh quan tâm đến nhiều lắm có lẽ vì giá trị nó không cao

trunghp

Thành viên
cây này là cây xương cá ở vùng khí hậu miền bắc rất nhiều gỗ rất cứng, lá có 3 thùy hôm triển lãm ở HD có rất nhiều cây thường lũa một phần, tuy nhiên cây này rễ nhiều và không lớn, ít cây có bộ rễ đẹp

thuuhien

Thành viên
sao vừa tìm tên google cây xương cá là một loại xương rồng còn có tên là cây giao. Bác thử kiểm tra lại xem. cám ơn.