"Cây mini" 2 năm tuổi của nhà em.

kenzo1410

Thành viên
Hì hì...trước hết là cảm ơn các ACE đã ghé qua topic của em. Nói là cái cây nhưng thực ra là cu nhóc nhà em, gần tròn 2 tuổi. Có vài tấm hình mới chụp chia sẻ cho vui ý mà...

Hôm qua, em ngứa tay ngứa chân lôi cây ra làm lũa lại thì cu cậu cũng lăng xăng chạy ra xem. Đứng xem được một lúc thì đòi làm cho ba.
Đưa cho cu cậu cái kiềm cắt dây và nhành cây... thế là cu cậu loay hoay..

Loay hoay được một lúc, trong khi em đang ngồi làm lũa tiếp thì cu cậu chạy ra, "Ba tránh ra Ken (nick name của cu cậu) làm cho" "Con làm được không?" "dạ" , thế là phải đứng dậy cho cu cậu ngồi...

Ngồi xuống cũng bắt chước ba tháo lắp đồ nghề (em đã rút điện ra rồi nên yên tâm)...

"Con để như vậy rồi làm đi đừng tháo ra nữa" "Mà con làm ở chỗ nào, kiểm tra cái cây xem chỗ nào cần mài nè"

Thế là cu cậu cũng bày đặt làm một vòng xem xét tình hình...

Xong xuôi cu cậu phán xanh rờn "Ken làm chỗ này nè"...

Làm việc rất chăm chú...

Còn biết xoay đổi hướng khác nữa...

Hai cha con đang hí hoáy đến đây thì mẹ cu cậu gọi vô uống sữa thế là cu cậu bỏ đồ nghề chạy vô nhà luôn làm không kịp chụp được tấm hình kết thúc nên câu chuyện về "cây mini" của em cũng tạm ngưng ở đây. Hẹn các ACE trong một topic khác sẽ tiếp tục nhé.
Cảm ơn đã đọc topic của em lần nữa. Chúc các ACE một tuần mới nhiều sức khỏe và thành công!

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Nhìn cháu chổm vía quá cháu làm cây cũng đẹp nữa đây là nghệ nhân tương nai cho lền bonsai của vn về sau đây,Thanks 2 bố con đã chia sẻ

kenzo1410

Thành viên
Cái này mà ông Rô béc thấy thì chạy về nước luôn.........
Nhìn cháu chổm vía quá cháu làm cây cũng đẹp nữa đây là nghệ nhân tương nai cho lền bonsai của vn về sau đây,Thanks 2 bố con đã chia sẻ
Hihihi... cảm ơn các anh chia sẻ... vì thế nên bây giờ em chơi cây là để dành cho cu cậu đấy ạ...

vanxeng

Thành viên tích cực
2T biết cầm máy làm lũa, có tư chất quá. Bé nhà mình cũng hơn ku này tí nhưng chỉ thích vặt lá cây thôi!

Sonbn

Thành viên
Cu cậu chưa đòi mua bàn xoay hả anh :) . Anh cho hỏi máy làm lũa hiệu gì mà nhỏ gọn thế.

kenzo1410

Thành viên
Phong thái rất chuyên nghiệp.
em bé kháu quá, chúc mừng bạn.
Nghệ nhân tương lai đích thực.
2T biết cầm máy làm lũa, có tư chất quá. Bé nhà mình cũng hơn ku này tí nhưng chỉ thích vặt lá cây thôi!
ngộ thật . chúc mưbgf bác
ở nhà em cũng hay lôi đồ ra làm khi có cu cậu nên cu cậu để ý thấy 8->8->8-> và bắt chước làm theo. được cái cũng biết vâng lời nên không vặt lá mà chỉ cầm kéo cắt thôi...:)):)):))...
==================================
Cu cậu chưa đòi mua bàn xoay hả anh :) . Anh cho hỏi máy làm lũa hiệu gì mà nhỏ gọn thế.
có bàn xoay nhưng không lấy ra, lấy ra sợ cu cậu xoay xoay lại đổ cây. cái máy đó của trung quốc, cũng rẽ nhưng xài để tút lại lũa thôi chứ đục phá thì hơi yếu.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Hì hì...trước hết là cảm ơn các ACE đã ghé qua topic của em. Nói là cái cây nhưng thực ra là cu nhóc nhà em, gần tròn 2 tuổi. Có vài tấm hình mới chụp chia sẻ cho vui ý mà...

Hôm qua, em ngứa tay ngứa chân lôi cây ra làm lũa lại thì cu cậu cũng lăng xăng chạy ra xem. Đứng xem được một lúc thì đòi làm cho ba.
Đưa cho cu cậu cái kiềm cắt dây và nhành cây... thế là cu cậu loay hoay..

Loay hoay được một lúc, trong khi em đang ngồi làm lũa tiếp thì cu cậu chạy ra, "Ba tránh ra Ken (nick name của cu cậu) làm cho" "Con làm được không?" "dạ" , thế là phải đứng dậy cho cu cậu ngồi...

Ngồi xuống cũng bắt chước ba tháo lắp đồ nghề (em đã rút điện ra rồi nên yên tâm)...

"Con để như vậy rồi làm đi đừng tháo ra nữa" "Mà con làm ở chỗ nào, kiểm tra cái cây xem chỗ nào cần mài nè"

Thế là cu cậu cũng bày đặt làm một vòng xem xét tình hình...

Xong xuôi cu cậu phán xanh rờn "Ken làm chỗ này nè"...

Làm việc rất chăm chú...

Còn biết xoay đổi hướng khác nữa...

Hai cha con đang hí hoáy đến đây thì mẹ cu cậu gọi vô uống sữa thế là cu cậu bỏ đồ nghề chạy vô nhà luôn làm không kịp chụp được tấm hình kết thúc nên câu chuyện về "cây mini" của em cũng tạm ngưng ở đây. Hẹn các ACE trong một topic khác sẽ tiếp tục nhé.
Cảm ơn đã đọc topic của em lần nữa. Chúc các ACE một tuần mới nhiều sức khỏe và thành công!
2 năm mà nuôi được cây như vậy là quá thành công rồi, chúc mừng bạn.

vietphong9

Thành viên
chúc mừng bạn có bé trai rất dễ thương

cẩn thận mây món đồ làm cây này nhen bạn

vì khi bạn vắng bé có thể tự lấy ra thao tác đó

rất nguy hiểm

thân

BVDung

Thành viên tích cực
nhìn cây con mini đẹp thế ,chắc cây mẹ mà mà làm nu thì đẹp cỡ nào nhỉ