Cây Mai nhỏ ngày 1/1

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Sáng nay em mua đc cây Mai nhỏ này,ko biết nó có phải là nhất chi mai ko nữa,nó chỉ có mấy nụ, đến tết nó có ra hoa đc ko các bác.Em đã lấy đất mặt ruộng trồng nó rôi,trồng vào chậu.hic,chả biết có sống đc ko nữa

Còn cây Sung này nữa,theo các bác nên để như này hay là cho nó đổ a?Các bác hướng dẫn e nuôi cho nó đẹp chút để sang năm em đổi cho Sói Hoang lấy cây LS đổ cái:D,hiện tai cây mọc lá khỏe mạnh,hôm nọ ngich5 nhẹ cái mà rắc,gãy mất 1 nửa chi

thank các bác

khat_lp

Thành viên tích cực
Cây mai của bác đúng là nhất chi mai, cây này thuộc dòng Nam định, cây sung quá nhưng ít nụ quá bác nhỉ. Chúc mừng bác có cây đẹp.

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Cây mai của bác đúng là nhất chi mai, cây này thuộc dòng Nam định, cây sung quá nhưng ít nụ quá bác nhỉ. Chúc mừng bác có cây đẹp.
em thấy người ta bảo là nó sẽ nảy rất nhiều nụ,nếu giờ mà nảy nụ thì tết sẽ ko có hoa nữa:D,đua đòi với mấy bác chơi Mai tý,thank bác~O)~O)

Sói Hoang

Quản lý mới
Còn cây Sung này nữa,theo các bác nên để như này hay là cho nó đổ a?Các bác hướng dẫn e nuôi cho nó đẹp chút để sang năm em đổi cho Sói Hoang lấy cây LS đổ cái:D,hiện tai cây mọc lá khỏe mạnh,hôm nọ ngich5 nhẹ cái mà rắc,gãy mất 1 nửa chi
8-} em...ngất...

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Cây Mai nhỏ ngày 1/1

cây Mai có bộ rễ đẹp, giá là bao nhiêu vậy bạn?
Cây này em mua 200k,rẻ mua về chơi từ giờ đến tết,nếu sống chơi tiếp còn die thì cho nó bay anh a,đằng nào tết cũng mua Đào mà.E mua chơi thử xem nó thế nào,cảm ơn bác;;);;)
==================================
có cần gọi 114 luôn không anh=))=))=))
Cứ gọi trước cho hắn cho chắc=))=))=))

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Cây này thuộc chi Mai (họ hàng với nhà thằng Đào, Mai, Mơ...) Chớ hổng có phải Nhất Chi Mai đâu nhen. Nếu em này là NCM giá không dưới 5 chai đó. Hắn bị ghép và lai tạo rồi. Dù sao, với 200K thì cũng rất bèo. Xin chia..............buồn!

Sói Hoang

Quản lý mới
Ok em,tết này ghé HP chơi đi
hi...thôi, dạo này em đói, đi tết tốn tiền mừng tuôi lắm...
Hết Rằm nha anh! :D
làm gì mà phải sung sướng đến mức độ đấy vậy anh Sói già [-X cứ đồng ý đổi đi xem anh Hùng có dám đổi không đã =))
ứ thèm...:>
Cây này thuộc chi Mai (họ hàng với nhà thằng Đào, Mai, Mơ...) Chớ hổng có phải Nhất Chi Mai đâu nhen. Nếu em này là NCM giá không dưới 5 chai đó. Hắn bị ghép và lai tạo rồi. Dù sao, với 200K thì cũng rất bèo. Xin chia..............buồn!
=)) anh Hùng thật thà quá!

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
làm gì mà phải sung sướng đến mức độ đấy vậy anh Sói già [-X cứ đồng ý đổi đi xem anh Hùng có dám đổi không đã =))
ko chắc đã dám đổi đâu gà ơi:D:D:D
hi...thôi, dạo này em đói, đi tết tốn tiền mừng tuôi lắm...
Hết Rằm nha anh! :D

ứ thèm...:>

=)) anh Hùng thật thà quá!
Gã sói này đúng là sói đó bác Trần Hùng
Ơ hay! Giời không im gió ...
Chia buồn là vì cứ tưởng vậy, hóa ra không phải vậy! Ec!
Làm em tý nữa thì tủi thân;;);;);;);;)
cây anh mua rẻ thật, ước gì em có đc 1 cây chơi tết, mấy năm nay toàn là quất với cúc vàng
thanks
Cây như của mình thì ko đáng để bạn phải phí 1 điều ước như vậy đâu,thank U:)>-:)>-:)>-.Mọi năm mình vẫn chơi đào phai nhưng năm nay mua thêm cây này xem nó thế nào