Cây LS nhờ các bác vẽ giùm em!!!

TTrung

Thành viên tích cực
Cây này lá trung, em ko biết nên ghép lá hay để lá trung chơi nữa hic hic. thanks các bác trước :-*:-*:-*
Hình 4 mặt của cây :

Các ảnh chụp gần :

TTrung

Thành viên tích cực
Cây trồng lâu chưa người xấu?
Sao tay cành loe ngoe quá?
Hic, em trồng lâu rồi mà em bỏ bê quá a dzai. mà tại em ko biết ghép thế nào nên e cứ loanh quanh mãi chưa làm đc cái gì.

TTrung

Thành viên tích cực
Lên cho có ai đó giúp em....hic hic... a Vinh bảo em chụp rõ chỗ mọc chi để a vẽ cho mà giờ tay a đau em ko dám nhờ :(

vinhson1204

Thành viên tích cực
cây lá trung thì để chơi được đó Trung chỉ sợ lá lớn thôi, cây này chơi dáng nghinh phong rất đẹp chỉ tiết không biết vẽ,hihi!

TTrung

Thành viên tích cực
cây lá trung thì để chơi được đó Trung chỉ sợ lá lớn thôi, cây này chơi dáng nghinh phong rất đẹp chỉ tiết không biết vẽ,hihi!
hic, e ko biết nữa, cũng có thể lá lớn :-?? , lá trung và lá lớn là e ko phân biệt đc :(

greenstar

Thành viên tích cực
Theo e thì hình nè sẽ là mặt tiền, tàn lệch bên phải, cắt ngắn cái chi bên trái lại một chút là đc.

chiyenlap

Thành viên tích cực
Để nguyên đi em, tối anh vẽ cho.
Để anh đi ăn sáng rồi tiêm đã :)@};-.
Khỏe hẳn rồi chứ bác V?Luc nào rỗi bác úp cái phim chụp vùng chấn thương cho anh em chia sẻ.
Lúc nào cho bác xem 3 phim của em: rịa xương háng,chấn thương các đốt 2,4,7,gáy xương bả vai..........hoảng lắm.
Mà bác chả dùng PTS nối cho nó nhanh,6 phút là xong,để bọn nó tiêm ,đau,em hãi lắm.
Chúc bác nhanh hồi phục.@};-@};-@};-

Nguyen_Tung

Thành viên
Cây này đẹp mà bạn, để chi giữa làm ngọn, chi bên trái phía dưới làm tàn hơi rớt xuống, chi nhỏ bên phải làm 1 tàn còn phần ngọn bên trái làm lũa là đẹp

TTrung

Thành viên tích cực
A Quỳnh Dao vẽ đẹp quá! Cám ơn anh nhìu! nhưng mặt này là lưng anh ơi, mà đế mặt này ko đc đẹp bằng mặt kia nữa.

Quỳnh Dao

Moderator
A Quỳnh Dao vẽ đẹp quá! Cám ơn anh nhìu! nhưng mặt này là lưng anh ơi, mà đế mặt này ko đc đẹp bằng mặt kia nữa.
Chính xác là mặt bên này đế khg bằng bên kia, tuy nhiên nếu chọn mặt kia thì không thể lấy điểm ngọn trên cành mình đã chọn vì vô hình chung mặt ấy sẽ bị ''lưng''. Và chỉ có thể lấy ngọn trên cái cành bay dài, phương án này mình khg thích vì nó sẽ làm mất cân đối tổng thế cây và lại khó thực hiên.
Chờ thêm ý kiến của các bạn khác rồi bạn chọn cho mình hướng đi tốt nhất nha.