cây lộc vừng cần anh em giúp!!!

trungkien9321

Thành viên mới
tình hình thế này các bác!
Em mới được cho cây lộc vừng, chưa kịp làm gì thì nó sinh bệnh thế này

em mới được cho nên cũng chưa tìm hiểu cách chơi nhiều nên không biết bị bệnh gì!
anh em nào biết được giúp em với!
cảm tạ các bác!

Đỗ Mến

Thành viên
Cách đây khoảng 1 tuần cây có bị nắng to mà bạn không tưới không, giống biểu hiện của cháy nắng

trungkien9321

Thành viên mới
em cũng quên tưới nước! mà nó có thể bị bệnh gì nữa không các bác! tại lá rụng nhiều lắm mà lá nó bị rụng nhiều kiểu khác nhau như trong hình e có chụp đó, có lá thì rụng vàng có lá thì rụng mà kèm theo mắt đỏ nhỏ, có lá thì bị cháy bạc bạc! :( có bị nấm hay bị nhiễm vi khuẩn, vi rút gì không các bác?

hoanghtuyen

Thành viên
cây này theo mình thì 100% bị cháy nắng, bạn chỉ cần vặt sạch lá đi, bưng vào chỗ mát đợi cây bắn mầm lên phát triển trở lại là được, lộc vứng cần nước nhiều nhiều đó. Mình có cây thả nước k mà xanh tốt như thường

trandailamlinh

Thành viên
theo quan sát thì mìh thấy cây lv này bị say rượu, ói nhiều mất nước.cần bổ nước, đưa vào chỗ mát, kiểm tra xem vỏ cây có bị lứt không có thì giữ ẩm tốt cho thân cây cây

khoatung

Thành viên
cây này theo mình thì 100% bị cháy nắng, bạn chỉ cần vặt sạch lá đi, bưng vào chỗ mát đợi cây bắn mầm lên phát triển trở lại là được, lộc vứng cần nước nhiều nhiều đó. Mình có cây thả nước k mà xanh tốt như thường
mình đồng Quan điểm với bạn thank:-bd

trungkien9321

Thành viên mới
cảm ơn các bác rất nhiều! :D để em bứng nó đi vào chỗ mát vs lại tưới lại cho nó nhiều nước hơn! :)