Cây da 170k,mong mọi người giúp vẽ hình

treeman

Thành viên
Em mới mua cây da này, khộng biết có mắc không nữa nhưng mà thấy thấy thích,mong ae vẽ cho một tấm hình khích lệ :D

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
hic hic 170k khác gì người ta biếu ko cho bác rồi còn gì .trồng biết bao nhiêu năm mới dc = đó bác biết ko ???:D

NGVTHUAN

Moderator
Bác ơi cây này 170k không đắt lắm.Theo mình thì cây này bác hạ thấp xuống lấy ngọn lại nhìn đẹp hơn đó bác.

Khoi_Pham78

Thành viên
Cây này ngoài bắc gọi là cây si. Theo ngu ý của tôi là cắt phăng cái ngọn cao làm dáng làng là nhanh.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
cây có thể chơi dáng đa làng , nếu muốn đẹp hơn bạn nên tham khảo nhửng tiểu cảnh đa làng bản nhé , chúc thành công

treeman

Thành viên
thank mọi người đã cho ý kiến,em cũng đang tính làm ngọn lai.Nhờ mọi người vẽ giúp em cái hình cho vững tâm làm tiếp

manhtinh

Thành viên tích cực
CÂY LÀY LÀ CÂY si MÀ BẠN!ĐÂU PHẢI ĐA NHA BẠN!BẠN MUA 170K BẰNG NGƯỜI TA CHO BẠN RỒI

vuvanduc

Quản lý mới
Cây này là cây si. nếu như hạ ngọn thì cây của bạn sẽ thành cây đa đẹp! chúc mừng bạn

treeman

Thành viên
nghe mọi người nhận xét thấy vui ghe hihi:D.Thôi thi cắt ngon làm rễ buông như anh LNVINH đã hướng dẫn,mong là có cây đẹp.Thank mọi người

phandaihiep

Thành viên
cây si mà đa nữa có mà thành bệnh aids à hihhihhihi em cũng có 1 cây nhưng bé hơn chưa thấy ai trả giá hhihihi chắc sợ bệnh

cayco

Thành viên
si , cây như thế thì giá này đúng rồi , giá vậy còn kêu rẻ thật là potay các pak .

hoang.htc

Thành viên tích cực
170k ko mua dc thùng bia nữa...mà" mua cây thì còn , mua bia thì mất ! "bạn chọn mua gì ?

chúc mừng có cây

ngoatung

Thành viên
lá này dày hơn lá cây si , có người gọi là da (k phải đa ), cũng k phải si nhưng k biết chính xác là cây gì ? nói chung thì đã thích bao nhiêu cũng được , kiểng mà ......he

ltphat64

Thành viên Mua Bán
cây này uốn cành từ thân ra cho có độ cong đẹp rồi cắt giật lại nuôi nha bạn hoặc chơi theo kiểu hồi đầu.
theo mình thì thế. còn giá thì chịu, người thích thì giá đó đc, còn ko thích thì có cho họ cũng không lấy.

tumini

Thành viên mới
Cây này còn gọi là: da Ấn Độ - Lá dầy và bóng cũng đẹp, nhưng giá trị không cao lắm.