Cây của Sirius

sirius

Thành viên
Đam mê cây cảnh từ lâu, hôm qua được một người bạn tặng quà cho một cây trang đỏ, dáng trực quân tử.
Hình của em nó:

Đế mặt trước

Đế mặt sau

Hôm nay đem ra mổ xẻ, kết quả thế này, mong các bạn cho ý kiến đóng góp tác phẩm bonsai đầu tay của mình.

Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn. Chân thành cảm ơn!

con kiến

Thành viên
chúc mừng bạn nhận được quà đẹp , cây này cũng lâu rồi mới được như vậy, không biết chủ đầu tiên của cây năm nay có về VN ăn tết không nữa?!

sirius

Thành viên
chúc mừng bạn nhận được quà đẹp , cây này cũng lâu rồi mới được như vậy, không biết chủ đầu tiên của cây năm nay có về VN ăn tết không nữa?!
Cảm ơn bạn Kiến đã ghé thăm và có lời, mình mới bắt đầu tập chơi bonsai nên không rành lắm, rất mong Kiến giới thiệu chủ nhân đầu tiên của cây đề mình có cơ hội giao lưu. Chân thành cảm ơn!

dungvl

Thành viên
Bạn nên sửa cho cành 1 thấp hơn cành 2 khoảng 4,5 phân sửa vậy thấy hơi ngang,và cành trên hơi khuất mặt chính góp vài ý cùng bạn có gì sai bỏ qua nhé. mừng bạn năm mới bạn có được cây già thân vót đế đẹp...

sirius

Thành viên
Cảm ơn các bạn đã ghé thăm,
Hihi Tuankhanh năm nay có thu hoạch gì không nè?
đã quá SAO HỎA ơi
Mình là sao Kim chứ không phải sao Hỏa nè.
dungvl said:
Bạn nên sửa cho cành 1 thấp hơn cành 2 khoảng 4,5 phân sửa vậy thấy hơi ngang,và cành trên hơi khuất mặt chính góp vài ý cùng bạn có gì sai bỏ qua nhé. mừng bạn năm mới bạn có được cây già thân vót đế đẹp...
Tại cây dáng trực quân tử, mà cành khi mình lấy về nó đã nằm ở vị trí đó, nên mình cố tình kéo ngang cho nó ra dáng quân tử đó bạn à. Còn chi cành mình cố gắng tạo kín tàng cây để tạo khối lá và hoa lớn, sau khi nuôi xong chắc tán lá sẽ kín thân luôn đó. Cảm ơn bạn đã cho ý kiến. Mình rất vui. Bạn thấy mình làm vậy có được không?

PhatTraVinh

Thành viên Mua Bán
Dạ tết này em không ở VN anh ( vì bận qua Cam buôn hàng ).

sirius

Thành viên
Trả lời: Re: Cây của Sirius

Cây trang trực đẹp quá, chúc mừng bạn.
Cảm ơn các bạn đã ghé thăm.
Mình xin cung cấp thêm thông tin về kích thước cây: Hoành 20cm, đường kính đế (rễ) 15cm. Cây thành phẩm cao khoảng 27cm.
==================================
Dạ tết này em không ở VN anh ( vì bận qua Cam buôn hàng ).
rất vui được làm quen cùng bạn. Mong sớm được giao lưu.
==================================

sirius

Thành viên
Thêm một cây phôi mai chiếu thủy đang nuôi da đen lá cuốn hoành rễ 120cm, hoành thân 81cm, cao 62cm nữa nè các bạn.
Mặt trước

Mặt sau

Mặt trái

Mặt phải

Từ trên xuống

Mong các bạn cho thêm ý kiến để nuôi tốt hơn. Chân thành cảm ơn!

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Thêm một cây phôi mai chiếu thủy đang nuôi da đen lá cuốn hoành rễ 120cm, hoành thân 81cm, cao 62cm nữa nè các bạn.

Mong các bạn cho thêm ý kiến để nuôi tốt hơn. Chân thành cảm ơn!
Em trai âm thầm luyện công nha, giờ mới chịu lộ diện. Ắn tết vui ko em ?