Cây của Dungkhiem

dungkhiem

Thành viên
Chon mat tien cho em Nguyet

Mời các bạn vào xem và góp ý cho DK, bắt đầu từ trang 12 nhé. Cảm ơn.

Đây là cây nguyệt quế có:
Hoành góc 50cm,
Chiều cao: 35cm.
Góc nhìn 1

Góc nhìn 2

Rất mong được các bậc tiền bối quan tâm chỉ giáo để cho em nguyệt này có một tương lai tốt hơn. Cảm ơn nhiều!

phongvubh

Thành viên
Trả lời: Chon mat tien cho em Nguyet

Cây nguyệt quế của bác rất đẹp "trước khi bị cưa ngang thân" bác ạ!
Việc cần làm bây giờ là đợi cho cây ra tược gần ngọn. Sau đó tính tiếp bác ạ!
Cây này mặt nào làm mặt tiền cũng đẹp!!!
Chúc bác có nhiều cây đẹp, phôi đẹp... Allo cho tôi bác nhé!

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực

Góc nhìn 3:

Góc nhìn 4:
Cây của Bác đẹp đấy.Theo em thì em chọn mặt 3 làm mặt chính ah.Nói chung mặt 2 cũng được,nhưng em thích mặt 3 hơn.Đó là ý suy nghĩ của em.Có gì ko phải các bác bỏ qua nha...:D:D:D
Vì em kinh nghiệm còn non ah...

lnvinh

Super Moderator

Góc 2 là mặt tiền chính nhen, "Xử" thân kiều này chỉ là hên SUI đó nhen. Muốn Hên bạn nên áp ngay ngọn vào bây giờ đi, không thì tuột thân là chắc.

HaPhong

Thành viên

Góc 2 là mặt tiền chính nhen, "Xử" thân kiều này chỉ là hên SUI đó nhen. Muốn Hên bạn nên áp ngay ngọn vào bây giờ đi, không thì tuột thân là chắc.
em thấy góc 1 và 2 đều ổn cả

HaPhong

Thành viên

Anh Vinh thức muộn ghê. Vâng đúng là 1 mặt. Mà anh Vinh ơi! Anh vẽ giúp em cây dáng lão của em với nhé! Em thích nó được làm theo dạng bonsai hơn

HaPhong

Thành viên

Vâng cảm ơn anh trước nha! Mong có dịp em được gặp anh yết kiến. Khi nào anh ra Hà Nội chơi thì alô cho em là em có mặt ngay

dungkhiem

Thành viên
Trang trắng - Có đắt không các bạn?

Mình có tìm thấy 1 một cây trang trắng loại lá lớn (giống lá mảng cầu).
Cây có chu vi gốc khoảng 60cm.
Chiều cao khoảng 3,5m.

Hình chụp không được rõ lắm, mong được các bạn tư vấn về giá cây này. Cảm ơn nhiều
Ông chủ cây hét 30triệu em nghe dựng tóc gáy luôn.
AE nào giỏi VT xoay hình lại giùm, cám ơn.

dungkhiem

Thành viên
Trang trắng lá nhỏ chơi bông

Chào các bạn!
Mình vừa mua được 1 cây trang trắng lá nhỏ, chơi bông tuyệt vời luôn.
Thấy cũng lạ mắt nên gửi bài nhờ các bạn nhận xét.
Cây có chu vi gốc khoảng 10cm.

Chiều cao khoảng 40cm.

Mình mua nó giá 2triệu, mời mọi người ném đá, nhó cho ý kiến nha.
Cảm ơn mọi người đã quan tâm.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Trả lời: Trang trắng - Có đắt không các bạn?

Có lẽ đây là cây Trang khủng nhất mà em đã thấy. Để có 1 cây trang như thế này không biết phải nuôi bao nhiêu năm. Cái giá 30t để làm sân vườn thì đắt thật. Nếu hạ cây này xuống làm bonsai thì cây thành phẩm cũng phải cao 2m. Bác nên cân nhắc. Nếu điều kiện kinh tế dư giả mà thích thì cứ okie. Gốc trang như thế này dù sao cũng là loại hiếm. Cái quí nhất của nó là già nhưng thân nạc vũng trãi khỏe mạnh.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Trả lời: Trang trắng lá nhỏ chơi bông

Up lại hình cho bác.
Cây có chu vi gốc khoảng 10cm.

Chiều cao khoảng 40cm.

mitcothu

Thành viên tích cực
Trả lời: Trang trắng - Có đắt không các bạn?

Có lẽ đây là cây bonsai khủng nhất mà em đã thấy. Để có 1 cây trang như thế này không biết phải nuôi bao nhiêu năm. Cái giá 30t để làm sân vườn thì đắt thật. Nếu hạ cây này xuống làm bonsai thì cây thành phẩm cũng phải cao 2m. Bác nên cân nhắc. Nếu điều kiện kinh tế dư giả mà thích thì cứ okie. Gốc trang như thế này dù sao cũng là loại hiếm. Cái quí nhất của nó là già nhưng thân nạc vũng trãi khỏe mạnh.
đây là cây trang trắng nên không giá trị lắm, cây này hoa nở không đều và nhanh tàn, nói chung là không đẹp. Cây phát triển rất nhanh, nếu trồng đất tốt thì cây này cũng không nhiều tuổi lắm đâu. Nếu là trang đỏ thì cây này giá 30trieeu là quá rẻ

thichtumlum

Thành viên Mua Bán

Không biết bạn ở miền nào? lúc trước Baba mình trồng công trình, Công ty người ta bỏ cả nguyên hàng rào, Baba mình bứng nguyên cả xe toàn là gốc chơi bónai thí hết ý, hoành gốc khoảng 20cm là chuyện thường, mình mà biết bạn khoái trang như vậy mình để lại bạn 100.000đ/gốc là ok chứ. Mình rất bận và có nhiều sở thích khác nên không mặn mà với nó lắm.

quyen2991999

Thành viên

Không biết bạn ở miền nào? lúc trước Baba mình trồng công trình, Công ty người ta bỏ cả nguyên hàng rào, Baba mình bứng nguyên cả xe toàn là gốc chơi bónai thí hết ý, hoành gốc khoảng 20cm là chuyện thường, mình mà biết bạn khoái trang như vậy mình để lại bạn 100.000đ/gốc là ok chứ. Mình rất bận và có nhiều sở thích khác nên không mặn mà với nó lắm.
Bạn ở đâu vậy, có thể chia sẻ vài gốc với mình được không?

dungkhiem

Thành viên
Nguyệt 2 thân coi cũng được

Đây là cây nguyệt quế mà mình thấy ơ vườn 1 người bạn, hôm nay post lên mời mọi gười cho ý kiến.
Chu vi gốc khoảng 70cm.
Chiều cao khoảng 1,8m.
Hình em nó đây:

Cảm ơn! các bạn đã để mắt nhìn.