Cây có tương lai không?

honst

Thành viên
Đi mua cây duối, tiện thể mua luôn cây này, các bác tư vấn giùm xem cây làm tiếp thế nào đây? Thanks

X.style

Thành viên tích cực
Bạn chụp thêm các mặt đi. nhìn 1 hình thế này cũng khó phán đoán.

vungtroicoquanh

Thành viên
cây đẹp quá! Chúc mừng chủ nhân có được cây quý. Theo mình tay 1 không cắt mà nên làm con tử treo, ngọn cho cọp xuống và bố trí một tay rơi tượng trưng cho bàn tay người mẹ xà xuống nâng đỡ người con khôn lớn trương thành, tay 3 chuyển làm ngọn.

trantinhtkv

Thành viên
Long giáng ....chắc chắn có tương lai. năm đến 10 năm nữa chi cành già là ngon, hiện tại em thấy cây này còn non có tuổi đời từ 5-7 năm là cùng

honst

Thành viên
theo toi a cat bo tay 1 di lam lai bong la ok.cay be dep ko nen cho len da.y kien nho.
Cảm ơn a nhiều, em cũng đang tính làm lại phần ngọn, định để một tay bay có một cành rớt nhỏ đi kèm nằm bên trái cây.
==================================
Long giáng ....chắc chắn có tương lai. năm đến 10 năm nữa chi cành già là ngon, hiện tại em thấy cây này còn non có tuổi đời từ 5-7 năm là cùng
Cây này cũng không biết bao nhiêu tuổi nhưng nếu có cây 7 tuổi mà như cây này bạn chỉ dùm mình đến mua, biết đâu lại mua được rẻ hơn, thanks!
==================================
Bạn chụp thêm các mặt đi. nhìn 1 hình thế này cũng khó phán đoán.
Mấy hôm nay bận việc cơ quan quá chưa có tgian xem cây cối thế nào, để hôm tới e chụp ảnh nhờ a em tư vấn thêm.