Cây đẹp - vườn đẹp

xuantruong83vn

Thành viên
:p

Địa chỉ:

Nghệ nhân: PHẠM VĂN CHÍNH
Địa chỉ : Đại Cầu - Tiên Tân - Duy Tiên - Hà Nam
Mobile : 0988 678 359

Chuyên cung cấp:
+ Chậu, Ang, Khay trồng cây
+ Cây BONSAI
+ Nhận làm tiểu cảnh, non bộ gia đình

1 Số tác phẩm đã làm.

xuantruong83vn

Thành viên

Địa chỉ:

Chuyên cung cấp:
+ Cây BONSAI

1 Số tác phẩm đã làm.
Ảnh: Nghệ nhân PHẠM VĂN CHÍNH
bên gốc xanh cổ thụ do nghệ nhân tạo dáng.

Hiện nghệ nhân PHẠM VĂN CHÍNH đang là thành viên trong Ban Chấp Hành HỘI SINH VẬT CẢNH tỉnh HÀ NAM. Được HỘI SINH VẬT CẢNH tỉnh HÀ NAM phong tặng và cấp bằng NGHỆ NHÂN tháng 9 - 2008

TruongPhuLy

Thành viên

Địa chỉ:

Chuyên cung cấp:
+ Cây BONSAI

1 Số tác phẩm đã làm.
Chúc mừng nghệ nhân VĂN CHÍNH đã tham gia diễn đàn cây cảnh -tiện đây cũng xin giới thiệu với anh em trên diễn đàn đây là bạn thân của tôi-hội viên hội svc vn-thành viên clb cây cảnh đá cảnh nghệ thuật tỉnh Hà nam-đã được svc tấn phong danh hiệu nghệ nhân-giới chơi và làm cây trong tỉnh tấn phong là người có ''bàn tay vàng''.chúc mừng và mong bạn có nhiều đóng góp cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh:D

1

123zo

Guest
chào mừng bác Chính đã gia nhập thế giới DDCCVN
Hy vọng bác sẽ có nhiều đóng góp cho DD.
Bác có là ai trong hai người trong ảnh không vậy?

TruongPhuLy

Thành viên
Bạn tôi là người ngồi cạnh chậu cây(ảnh 2-tính từ trái sang) còn em bé ngồi bên non bộ là con trai,kỹ sư công nghệ thông tin-(còn cháu khác là kỹ sư giao thông vận tải)
Đây bạn tôi đây:

1

123zo

Guest
truongphuly said:
Nguyên văn bởi 123zo
Bạn tôi là người ngồi cạnh chậu cây(ảnh 2-tính từ trái sang) còn em bé ngồi bên non bộ là con trai,kỹ sư công nghệ thông tin-(còn cháu khác là kỹ sư giao thông vận tải)
Vậy bác TruongPhuly và bác xuantruong83vn không phải là bạn mà là một người sao?
Cây của bác rất đẹp! con cảu bác cũng thành đạt! chúc mừng bác đã có những công tác phẩm đẹp! chúc mừng sự thành công của b ác!

NaTuan

Quản Lý Viên
Cảm ơn bác đã cho xem những tác phẩm đẹp . Nếu có thể bác cho báo giá những sản phẩm khay chậu nếu có ảnh gửi kèm theo thì tốt tunglahan@gmail.com
Cảm ơn.

TruongPhuLy

Thành viên
Vậy bác TruongPhuly và bác xuantruong83vn không phải là bạn mà là một người sao?
Xuân Trường 83 là con trai bạn tôi (ngẫu nhiên trùng tên với tôi)-tôi giới thiệu về sự thành đạt của 2 cháu là chỉ muốn nói với các bạn về ý này : bạn tôi là thương binh nặng ,rời trại ăn dưỡng về(vợ làm nông nghiệp),chỉ bằng 2 bàn tay và khối óc -đã sống được bằng nghề cây cảnh -nuôi dạy 2 con tốt nghiệp đại học (vợ làm chậu để rau dưa tương cà ,chồng làm cây để nuôi con ăn học)-bạn tôi không bao giờ mua cây ,chỉ mua phôi với giá rất rẻ (thường là chỉ vài triệu) về làm,sau vài năm -có những cây bán hàng trăm triệu , điển hình như cây sanh mà các bạn thấy ở trên hình-bạn tôi mua phôi cách đây dăm năm có mấy triệu ,năm ngoái đã bán về tiên sơn bắc ninh 200 triệu .
Do bạn tôi chưa thành thạo về vi tính ,tạm thời để con trai đại diện cho gia đình tham gia diễn đàn , chưa thể giao lưu trực tiếp được -rất mong anh em trên diễn đàn thông cảm(sau khi tôi gửi lời chúc mừng ,2 vợ chồng bạn tôi đã không quản đêm tối,đường xa xuống ngay nhà tôi chơi và nhờ tôi nói giúp điều đó)

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Là tấm gương sáng cho những người lành lặn noi theo; mong tình cảm của các bác ngày càng keo sơn;
Cảm ơn bác Trường về những thông tin trên

trinhvantu

Thành viên
Chúc mừng bác ra nhập DD , đồi tùng của bác và cây xanh cổ , cả hòn non bộ nữa ấn tượng với em quá .

xuantruong83vn

Thành viên
Thưa các Bác
Cháu mới tham gia diễn đàn lên chưa biết cách đưa ảnh trực tiếp vào bài viết mà phải đưa theo dạng tệp tin đính kèm, Bác nào biết cách đưa ảnh trực tiếp vào bài viết xin giúp cháu.

Hiện tại còn rất nhiều ảnh nhưng diễn đàn chỉ cho đưa 5 ảnh vào 1 bài thành ra không đưa lên được

Còn 1 số ảnh về các sân vườn ( sưu tầm ) rất đẹp muốn đua lên nhưng chưa biết cách đưa ảnh lên. Mong được giúp đỡ !

Email: xuantruong83vn@yahoo.com

xuantruong83vn

Thành viên
Cảm ơn bác đã hướng dẫn, cháu đã thiếu bước đăng ký trên PhotoBuket, còn trước đó cũng đã thử chọn mục Upload rồi, nhưng chỉ xem được tức thời thôi, Tắt đi là mất hẳn mặc dù đã Copy link.

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Bạn hãy mở DD CCVN 2 trang cùng lúc cho dễ sử dụng (một trang hiển thị bài viết, một trang upload ảnh).

longk_nguyen

Thành viên
Qua bác Trương giới thiệu thấy bác thật kiên trì và bền bỉ. chúc mừng bác tham gia cùng chúng em.
Vườn nhà Bác đẹp lắm, ngồi ngắm lúa trổ đòng thì không còn gì bằng