Cách coppy mẫu chậu và sơn chuyên dùng sơn chậu kiểng

langtunhavuon

Thành viên
Chào các bác ACE.trên dđ trước giờ có rất nhiều bài viết chia sẻ kinh nghiệm coppy mẫu chậu kiểng và cách pha chế sơn cho chậu kiểng rồi,và có rất nhiều cách làm và{ thủ đoạn }:))khác nhau.nay em xin chia sẻ cách làm cá nhân của em ko biết có đụng hàng ai ko nữa hiiii
nói về pha chế sơn cho chậu kiểng thì nói chung là rất phức tạp,nào là bột chu đức+keo vico+xăng thơm+sốp+mạc sắt,nói chung rất là đau đầu đối với những người mới làm và chưa từng biết tới những thứ đó.chính vì vậy mà cty tân nam sơn đã cho ra đời một loại sơn chuyên dùng cho sơn chậu kiểng và vật liệu bê tông.rất tiện dụng chỉ cần đổ sơn ra pha thêm chút xăng hay dầu vậy là sơn thôi.đơn giản rễ làm.

còn nói về coppy các mẫu chậu trên mạng thì cũng đơn giản không kém chỉ cần lấy một mẫu chậu in ra giấy to hay nhỏ tuỳ thích khổ A4,A3,A2,A1 mỗi tờ in đen trắng hết có mấy ngàn đồng thôi.đem về vẽ một đường bìa khuôn và vẽ theo đường của mẫu chậu{xem hình}
và cuối cùng là cắt một miếng tôn theo mẫu vẽ và tiến hành quay chậu.
Đây là sản phẩm em coppy theo một mẫu trên mạng.chúc các ACE thành công cố dc những chậu ưng ý nhất do chính mình tạo ra,

hocchoimai

Thành viên
Miễn sau 1 năm để ngoài mưa nắng không dộp, không bong là ngon rồi. Cám ơn Đạt nhiều nhen.:)

Chanhdaklak

Thành viên mới
Sơn mấy bác ra ngoài tiệm sơn mua sơn (chỉ ngoài trời của Jotun) có cả bảng màu tha hồ lựa chọn mua hộp 1kg về pha thêm ít nước tha hồ mà sơn vì sơn chỉ rất bền