Các kiểu trồng lan đẹp và các cách làm cho lan ra hoa nhiều

KE SI LAN

Thành viên
Trả lời: Các kiểu trồng lan đẹp và các cách làm cho lan ra hoa nhiều

Anh Tuân À!
sao em không thể nhìn thấy mấy tấm ảnh của anh nhỉ. mấy tấm ở trang cuối này.
anh cũng hổng thấy hình luôn , không phải chỉ riêng trang này mà các trang trước hình mình đưa lên cũng bị hư luôn , hổng biết bị lỗi ở chỗ nào nữa ,hay là do các MOD di chuyển trang thì hình nó bị
mình thử sửa và đưa hình từ trang photobucket sang nhưng ko được , còn upload từ diễn đàn thì có hình báo là side quá lớn nên tải cũng ko được luôn , bó tay rồi
các MOD ơi chỉ dùm em cách khắc phục hình đi ,cảm ơn

KE SI LAN

Thành viên

mình phát hiện ra vấn đè rồi , các bạn chú ý là trang photobucket nó bị lỗi gì đó mà tất cả các hình tải từ trang này bây giờ bị lỗi hết rồi . ko chỉ riêng diễn đàn này mà nhiều diễn đàn khác tải hình từ trang photobucket đều bị như vậy . các bạn hãy tạm ngưng xử dụng trang photobucket nhé

culanluasg

Super Moderator

Cù xài google chrome,online bằng 3 G ,thấy photo vẫn chạy ầm ầm mà

KE SI LAN

Thành viên

Cù xài google chrome,online bằng 3 G ,thấy photo vẫn chạy ầm ầm mà
cảm ơn chú Thuận , hổng biết là do máy hay do mạng mà bây giờ thì hình bình thường rồi

Bảo Linh

Thành viên

Cảm ơn anh Tuân. hôm nay em vào lại nhìn thấy bình thường rồi.

KE SI LAN

Thành viên

một kiểu trồng lan Nghênh Xuân hoành tráng của bác Sau Tri ở Ninh Thuận

sau khi xem xong hai tấm hình này thì mình rút ra một kết luận là muốn trồng lan được nhiều hoa thì trồng nhiều cây cùng loại vào một chậu , các bạn thấy có đúng ko hi hi hiiiiiiii

camaunese

Thành viên

Em đồng ý với bác,nhất bác rùi đó hehe.

KE SI LAN

Thành viên

một kiểu trồng phá cách của bác diabay

Bảo Linh

Thành viên

một kiểu trồng phá cách của bác diabay

kiểu này hay ghê bác ạ vừa hợp vói hoàng thảo mà chậu vẫn có được nhiều giá thể để cho cây phát triển hơn, lại có thể cắt và trồng nhiều hướng nhưng tiếc cái chậu bị phá mất :)):)):))

KE SI LAN

Thành viên

kiểu này hay ghê bác ạ vừa hợp vói hoàng thảo mà chậu vẫn có được nhiều giá thể để cho cây phát triển hơn, lại có thể cắt và trồng nhiều hướng nhưng tiếc cái chậu bị phá mất :)):)):))
khi chơi lan thì phá nhiều cái lắm , cái chậu thì ăn thua gì em miễn sao hiệu quả và đep là tốt rồi

Bảo Linh

Thành viên

khi chơi lan thì phá nhiều cái lắm , cái chậu thì ăn thua gì em miễn sao hiệu quả và đep là tốt rồi
em có không nhiều lan lắm nhưng phá thì khá nhiều thứ rồi cũng vì lan ! 8->8->8->8->8-> vậy mà vẫn thấy vui vui mấy lạ chứ.

KE SI LAN

Thành viên

em có không nhiều lan lắm nhưng phá thì khá nhiều thứ rồi cũng vì lan ! 8->8->8->8->8-> vậy mà vẫn thấy vui vui mấy lạ chứ.
phá mà đạt kết quả tốt thì vui chứ phá mà lan bị chết thì vui hổng nổi đâu bạn . bạn coi chừng chứ phá nhiều quá đâm ra bị ghiền đó nhen , chơi lan mình thấy cái bệnh "phá " trong này lây lan dữ lắm mà chữa hổng có được à nhen :)):)):)):))

một kiểu trồng hổng phải của em mà em thấy đẹp

Bảo Linh

Thành viên

phá mà đạt kết quả tốt thì vui chứ phá mà lan bị chết thì vui hổng nổi đâu bạn . bạn coi chừng chứ phá nhiều quá đâm ra bị ghiền đó nhen , chơi lan mình thấy cái bệnh "phá " trong này lây lan dữ lắm mà chữa hổng có được à nhen :)):)):)):))

một kiểu trồng hổng phải của em mà em thấy đẹp
ủa! Dendro cũng ký gỗ ạ! mà hình như là rất nhiều nắng luôn thì phải. sao hoa vẫn rất nhiều nhỉ! em đang có 1 chậu mà để ngoài nắng độ 1 tháng nay giờ đang ra ngồng hoa mà màu nó của ngồng và đoạn lá non cứ tía tía và ngắn tũn luôn.
hơi buồn!

KE SI LAN

Thành viên

ủa! Dendro cũng ký gỗ ạ! mà hình như là rất nhiều nắng luôn thì phải. sao hoa vẫn rất nhiều nhỉ! em đang có 1 chậu mà để ngoài nắng độ 1 tháng nay giờ đang ra ngồng hoa mà màu nó của ngồng và đoạn lá non cứ tía tía và ngắn tũn luôn.
hơi buồn!
Đen này ko phải là den nắng đâu bạn mà nó thuộc dạng denro phaleonis ( den bình thường cho dễ hiểu) , theo lý thuyết thì tất cả các loại lan đều ghép gỗ được hết kể cả Địa lan Và lan Hài chỉ có điều nó có phát triển tốt và bền vững hay ko thôi . theo như chú Thuận thì trồng như kiểu này chỉ đẹp được khoảng 2 năm còn sau đó cây sẽ kém phát kiể dần
bạn coi lại chứ mình để nắng nhiều cây phát triển rất tốt và ra nhiều hoa mà
để mai mình chụp hình cho bạn xem

Bảo Linh

Thành viên

Đen này ko phải là den nắng đâu bạn mà nó thuộc dạng denro phaleonis ( den bình thường cho dễ hiểu) , theo lý thuyết thì tất cả các loại lan đều ghép gỗ được hết kể cả Địa lan Và lan Hài chỉ có điều nó có phát triển tốt và bền vững hay ko thôi . theo như chú Thuận thì trồng như kiểu này chỉ đẹp được khoảng 2 năm còn sau đó cây sẽ kém phát kiể dần
bạn coi lại chứ mình để nắng nhiều cây phát triển rất tốt và ra nhiều hoa mà
để mai mình chụp hình cho bạn xem
em biết nó là dendro thường nhưng nhiều nắng quá nhỉ. tối về em chụp cây dendro của em đang bị tía lá vì nắng nhiều các bác khám giúp em nhé.

KE SI LAN

Thành viên

em biết nó là dendro thường nhưng nhiều nắng quá nhỉ. tối về em chụp cây dendro của em đang bị tía lá vì nắng nhiều các bác khám giúp em nhé.
ừ bạn đưa hình đây coi thử và chú Culanluasg sẽ kê cho nó một toa thuốc

KE SI LAN

Thành viên

một kiểu trồng den Nắng quá hoành tá tràng luôn

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán

Một kiểu trồng lan của phamtriu : dùng toàn bộ bộ rễ của cây lan bao bọc lấy hỗn hợp xác đậu tương,gỗ mục và xơ dừa. Cũng chưa biết loài này tên gì,hoa nhỏ nhưng nhìn xanh thướt tha,một chút gì đó rất "rừng"