Các bác tư vấn cây sanh

thanhvan62

Quản lý mới
Cây này 2 thân, bạn lên làm tàn đè tàn, nó sẽ có sự liên kết về mặt tổng thể...Sẽ đẹp hơn.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Gốc sanh mà thẳng vậy là nuôi hơi ... không tương lai lắm. là mình thì sẽ cắt chỉ để lại 1 phần 3 thân chính cả hai cây chờ mọc tua tủa ra rồi làm tàn thấp là nhanh nhất.

dodoep88

Thành viên mới
Cây này 2 thân, bạn lên làm tàn đè tàn, nó sẽ có sự liên kết về mặt tổng thể...Sẽ đẹp hơn.
làm như nào bác ơi.hic
==================================
Gốc sanh mà thẳng vậy là nuôi hơi ... không tương lai lắm. là mình thì sẽ cắt chỉ để lại 1 phần 3 thân chính cả hai cây chờ mọc tua tủa ra rồi làm tàn thấp là nhanh nhất.
vâng em cũng định cắt hết ạ.nhưng mà cắt thế sau mình làm dáng gì cho hợp ạ.nhờ bác chỉ giúp.

vuhongquang2012

Thành viên
cây của bạn phần bệ không được ấn tượng, làm để thực hành thì được, để thành tác phẩm thì không dễ. mình cũng mới chơi nhưng chịu khó học hỏi thì cũng có tiến bộ.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
nhờ ae tư vấn uốn như thế nào ạ.
[/URL][/IMG]
Cây này theo mình nuôi tốt để xử lý bộ bệ đẹp đã sau đó cắt phôi nhỏ đến chỗ cái rễ ở ngang thân cây to cắt cao hơn khoảng 7cm đợi phôi ra mầm rồi tính tiếp là phương án tối ưu nhất bây giờ.

dodoep88

Thành viên mới
Cây này theo mình nuôi tốt để xử lý bộ bệ đẹp đã sau đó cắt phôi nhỏ đến chỗ cái rễ ở ngang thân cây to cắt cao hơn khoảng 7cm đợi phôi ra mầm rồi tính tiếp là phương án tối ưu nhất bây giờ.
cảm ơn bác.đấy bác nói rõ ràng thế này em mí biết mà làm chứ.em mới chơi nên cần các bác chỉ bảo.