Buồn vui khi nhận cây

vungoctu

Thành viên

Vui vì nhận được cây "Kim châu" mà đến khi mở thùng ra thì thế này đây các bác. Hy vọng là cây mình thích vẫn sống tốt.

mua cây thì tiền vc mất một nửa, đã thế người bán cũng ko cẩn thận chả ghi chú ý gì ở ngoài để bưu điện họ không lật lên úp xuống đủ kiểu.

Haiza, lần trước mua được cây của người khác thì họ đóng thùng rất cẩn thận, đến khi nhận cây không dụng chiếc lá nào.

Thôi thì bị một lần, lần sau những người mình đã mua mà thấy ok thì ưu tiên mua của họ thôi.

Chúc các bác không gặp tình trạng như em :)

Chia80

Thành viên mới
Minh cung mua 1 cay mai chieu thuy, nhung khi nhan cay thi that buon, chet sau 1 tuần nhan cay

bonsaichuthoong

Thành viên Mua Bán
chào bạn mình cũng bị trường hợp như bạn, về tới cây bị te tua mà thấy thương luôn.
cho nhã hỏi bạn ở kiên giang ,ở khúc nào?

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Bầu phải quấn băng keo thật chặt để tránh bể bầu, chứ bỏ vô bọc bời rời kiểu gì cũng bể bầu, rồi bỏ vào thùng xốp, cột bầu vài đáy thùng xốp, chứ bỏ thùng carton thì cũng như không

vungoctu

Thành viên
chào bạn mình cũng bị trường hợp như bạn, về tới cây bị te tua mà thấy thương luôn.
cho nhã hỏi bạn ở kiên giang ,ở khúc nào?
dạ e ở Rạch Giá anh ah. Anh cũng từng ở dưới đó hay có người quen vậy?
==================================
Bầu phải quấn băng keo thật chặt để tránh bể bầu, chứ bỏ vô bọc bời rời kiểu gì cũng bể bầu, rồi bỏ vào thùng xốp, cột bầu vài đáy thùng xốp, chứ bỏ thùng carton thì cũng như không
Dạ. người ta có cái dây nhựa nhỏ quấn 2, 3 vòng quanh bầu cát anh ah. phải tưới nhiều nước nên thùng carton mềm xìu. lần trc em mua cây của người khác họ làm kỹ lắm y như anh bảo ấy. đến khi nhận cây mừng rơn vì cây ko sao hết.

Last edited:

cuongthinh1987

Thành viên
Như thế này còn ngon chán , em mua cây phôi khai thác , khi nhận là nhận củi cơ , chậm tí nữa thì có khi thành lũa luôn, mua 3 cây 1450k người bán nói thêm 550 k là bao luôn vận chuyển , tổng 2 tr , nói vì bầu đất to lên vận chuyển cao, nói tầm 3 đến 4 hôm nhận cây vì dùng dịch vụ chuyển nhanh , và kết quả là sau 12 hôm em đã nhận đc cây , bầu đất thì người bán đã bỏ hết đi thay vào là mảnh bao quuấn quanh mấy gốc , nhận đc cây em mang đi rửa sạch vất lên mái chuuồng chó đợi bong vỏ làm cây hoa mai lũa , đó là nhà vườn ở ninh thuận, vườn nào từng bán 1 sơn liễu , 1 cẩm thị , 1 sơn trắng về HP cách đây hơn 1 năm thì tự biết , cạch mặt cây khai thác tới già, tiền mất thêm cái ngu, cái tức vào người , làm ăn mà *** biết giữ bát cơm của chính mình , tự ỉa vào bát cơm của mình , ăn thế có ngon ko , ỉa ra lại ăn, ăn lại ỉa luổn quẩn cứt nó cũng hao mòn dần , rồi 1 ngày cứt *** có mà ăn

bonsaichuthoong

Thành viên Mua Bán
dạ e ở Rạch Giá anh ah. Anh cũng từng ở dưới đó hay có người quen vậy?
==================================
chào bạn nhà mình ở ngay chùa cao đài mong thọ ,gia đình mình ở đó , .nhưng mình lên thủ đức lập nghiệp bạn.