BuỒn!!!

maivinhhy

Quản lý mới
Nghề kiểm toán của em bây giờ đang hot, thiếu gì chỗ làm việc, kiếm chỗ nào ít phải di chuyển để đảm bảo sức khỏe là được
Hôm bữa nghe em nói thất nghiệp cứ tưởng em nói đùa chớ
Cố gắng lên, ai cũng có lúc khó khăn nhưng rồi đều vượt qua được hết

nguyenloan

Thành viên
chào em em chỉ có ba cái buồn thôi ! Nếu em ở trên chỗ chị thì em Buồn Muôn Thủa ( Buôn Ma Thuật mà ) nói như vậy là em sẽ có ba cài nhìn Nhìn mình ,nhìn người ,nhìn xã hội và các cụ đã có câu " Trông lên thì chẳng bằng ai , trông xuống thì thấy chẳng ai bằng mình . Do vậy nếu đang buồn mời em lên BMT chơi ở trên này đang chuẩn bị cho lễ kỷ niệm 10/3 giải phóng BMT và mừng đô thị loại I lên trên này thứ nhất là đang vui vì có lễ hội, thứ hai là em lên tây nguyên em được nhìn thấy nhiều thứ khi đó sẽ nghĩ mình lên vui hây buồn ,thứ ba BMT người ta hay gọi đùa là BUồn MUôn Thủa , mà buồn nhiều quá thành quen là hết buồn hIIIIIIIIIIIIII

batuluong

Thành viên tích cực
em cảm ơn chị, em dự định khi nghỉ việc sẽ đi bụi lên BMT thăm bạn, có khi em ghé thăm chị luôn ha, keke ăn cơm ké vài ngày được hok chị

nguyenloan

Thành viên
OK! mời em ghe lên BMT thăm tệ xá của chị khi nào đến nơi alô cho chị nhá ( em thông cảm thư bảy, chủ nhật nhiều người gửi cây quá lên làm nệt quá tối không vào diễn đàn không đọc tin nhắn của em )

kenwall

Thành viên
Ê! ku Tường, nhận ra nick kenwall ko?nay đang lang thang xem tuyệt kỹ của mấy Đại ca hướng dẫn thì thấy những dòng...feeling. He he, đợi này về cao lãnh bồ lôi thêm được một tín đồ Bonsai đê. He he, tụi mình cũng cùng sở thích nhiều đó nhe. Thôi, cứ yên tâm refresh (Chơi kiểng chẳng hạn...) lại mình đê. Hì, sáng nay lại nhà tao đã cho 1 cây tùng + 1 gốc mai chiếu thủy xem như chia bùn cùng bồ nhé...ka ka. Cố lên nhé bạn. Ah! sẵn tiện cho gửi lời thăm anh 3B lun nhé...hì em nghe thằng Tường nói về anh nhìu lém, em cũng tên Tường lun. Hôm nào lên SG công tác anh cho em diện kiến đó nha...!

lydainghia

Thành viên tích cực
Ê! ku Tường, nhận ra nick kenwall ko?nay đang lang thang xem tuyệt kỹ của mấy Đại ca hướng dẫn thì thấy những dòng...feeling. He he, đợi này về cao lãnh bồ lôi thêm được một tín đồ Bonsai đê. He he, tụi mình cũng cùng sở thích nhiều đó nhe. Thôi, cứ yên tâm refresh (Chơi kiểng chẳng hạn...) lại mình đê. Hì, sáng nay lại nhà tao đã cho 1 cây tùng + 1 gốc mai chiếu thủy xem như chia bùn cùng bồ nhé...ka ka. Cố lên nhé bạn. Ah! sẵn tiện cho gửi lời thăm anh 3B lun nhé...hì em nghe thằng Tường nói về anh nhìu lém, em cũng tên Tường lun. Hôm nào lên SG công tác anh cho em diện kiến đó nha...!
Thiệt là xúc động quá đi thôi ;;)

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Hôm nay chính thức nộp đơn xin nghỉ ở cty, thật lòng không muốn nghỉ nhưng điều kiện sức khỏe không cho phép mình tiếp tục theo đuổi nghề Kiểm toán nữa - 1 cái buồn, lại đang tính chuyện cưới vợ giờ phải nghỉ làm - 2 cái buồn, nghỉ làm òy thu nhập sẽ rất ít nếu không muốn nói là không có :( khi đó tiền xài còn không đủ lấy đâu ra kinh phí chơi cây hic - 3 cái buồn, cái buồn thứ 3 là buồn nhất cũng may là còn anh 3b, hehe anh nói khi nào rảnh thì theo ảnh học nghề, coi như cũng có 1 niềm an ủi vừa có được niềm vui từ việc chăm sóc cây cảnh vừa có cơ hội học nghề từ anh 3. Cám ơn anh nhiều anh 3b.
Hôm nay mới đọc tâm sự của bạn. Mình chưa bao giờ lâm vào cảnh đó, nhưng những lúc bí bách nhất lại là lúc giúp mình trưởng thành nhanh nhất:

+ Quan trọng nhất là sức khỏe, nếu không khỏe thì không làm gì được, kể cả có muốn chơi cây cũng khó, lấy vợ càng khó. Muốn cải tiến sức khỏe, nếu bạn theo nghề kiểm toán nên học ít thiền hoặc Yoga. Mình cũng đã từng có thời gian rất căng thẳng với những con số, may mà đã vượt qua được. Ngoài ra, bạn hoàn toàn có thể chơi cây cảnh, vừa tĩnh tâm, vừa có chút vận động và hít thở không khí trong lành. Như thế sức khỏe có thể cải thiện rất nhiều;

+ Tự hào nhất là trí tuệ. Bạn làm trong ngành kiểm toán thì chắc IQ không hề kém. Thích chơi cây cảnh chứng tỏ tâm hồn phong phú và có chiều sâu. Hai cái đó kết hợp với nhau khiến bạn có thể có 1 đời sống tinh thần viên mãn;

+ Quyết định tất cả là ý chí. Mình đồ rằng hiện tại chỉ là lúc bạn bị suy giảm ý chí phấn đấu do một thời gian dài bạn phấn đấu nhưng không hoặc chưa đạt được kết quả, thậm chí còn bị kẻ xấu gièm pha, cướp công. Ngày xưa, khi mình khủng hoảng, có một người đã nhắc lại cho mình rằng dục tốc bất đạt và viết tặng mình 10 chữ, nay mình xin tặng lại bạn:

- Tri kỷ, hiểu chính mình

- Tri bỉ, hiểu người khách

- Tri biến, biết thay đổi

- Tri thời, biết thời thế

- Tri túc, biết dừng lại

Bạn đã có nghề kiểm toán, mình nghĩ bạn không thể và không nên dễ dàng bỏ nó. Để thay đổi, bạn có thể nhận làm báo cáo tài chính cho các Doanh nghiệp tại nhà, khi đó bạn hoàn toàn chủ động về thời gian, lại có thời gian chơi cây, tu tâm dưỡng tính và rèn luyện sức khỏe, tránh được những áp lực như thời gian đi làm chính thức ở 1 công ty nào đó.

Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn bĩ cực này!

:D :D :D

batuluong

Thành viên tích cực
EMm cám ơn mọi người, cám ơn bác Thích Đủ Thứ. hiện tại có 1 số công ty vừa liên lạc với em để tuyển em vào làm kế toán trưởng nên cũng đõ lo rùi anh. cám ơn những lời chia sẽ của anh rất nhiều

lydainghia

Thành viên tích cực
EMm cám ơn mọi người, cám ơn bác Thích Đủ Thứ. hiện tại có 1 số công ty vừa liên lạc với em để tuyển em vào làm kế toán trưởng nên cũng đõ lo rùi anh. cám ơn những lời chia sẽ của anh rất nhiều
Chúc mừng Tường nhen

bigbabol

Moderator
vậy là không dụ được em rồi hjhjh

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Vậy phải tiếp tục có cái buồn thứ 4 rồi: không tiền chiêu đãi tiệc ăn mừng có việc mới.

satruky

Thành viên tích cực
Hôm nay chính thức nộp đơn xin nghỉ ở cty, thật lòng không muốn nghỉ nhưng điều kiện sức khỏe không cho phép mình tiếp tục theo đuổi nghề Kiểm toán nữa - 1 cái buồn, lại đang tính chuyện cưới vợ giờ phải nghỉ làm - 2 cái buồn, nghỉ làm òy thu nhập sẽ rất ít nếu không muốn nói là không có :( khi đó tiền xài còn không đủ lấy đâu ra kinh phí chơi cây hic - 3 cái buồn, cái buồn thứ 3 là buồn nhất cũng may là còn anh 3b, hehe anh nói khi nào rảnh thì theo ảnh học nghề, coi như cũng có 1 niềm an ủi vừa có được niềm vui từ việc chăm sóc cây cảnh vừa có cơ hội học nghề từ anh 3. Cám ơn anh nhiều anh 3b.
Bạn nhắn đầy đủ thông tin cá nhân : Họ tên, Quê quán, Tuổi, Địa chỉ hiện nay, Trình độ chuyên môn (ghi rõ chính quy hay tại chức) vào đia chỉ mail satruky@yahoo.com, mình sẽ chỉ cho bạn chổ thi tuyển.

maivinhhy

Quản lý mới
Haha
Anh đã nói rồi mà, cái nghề của em chẳng lo gì thất nghiệp, chọn chỗ nào đỡ phải chạy nhiều như chỗ vừa rồi là lại có tiền chơi cây xả láng luôn