Biến điều không thể thành có thể!

veryhart

Thành viên
Ông hàng xóm cắt mẩu sanh già vất đi. Em trông thấy tiếc nhặt về mang lên đây hỏi các anh liệu có trồng được không? Nếu được trông như thế nào. Tiện thể vẽ cho em với nhé. Mong các bác giúp em biến điều không thể thành có thể!!!

lnvinh

Super Moderator
Cây này nếu để đẹp hơn thì em gọt bỏ cục gỗ đó đi (vì sau này trước sau gì cũng bị mục), sau đó bỏ xuống đất để cho rễ mọc ra tạo thành đế luôn sẽ đẹp hơn.

nmn

Thành viên mới
không có gì là không thể cả. Bạn cứ trồng nó xuống đất 2 năm, 5 năm hoặc hơn nữa... là ra trò đấy!

hp_ke

Thành viên tích cực
có công mài sắt có ngày lên kim. bạn cứ vùi vào một ít cát đen. khi nào mọc rễ thì bạn chuyển sang chậu nhỏ tạo bonsai cũng đẹp

gato68

Thành viên tích cực
Tôt nhất bạn nên bỏ cái cục đá ra cho em nó xuống đất nuôi thả 1 thời gian đã rồi hãy tính

vanxeng

Thành viên tích cực
Như anh Vinh nói, cây này chỉ 1-2 năm là có dáng mini rồi. Cứ trồng đi bạn, có thể đấy!

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
-Tôi nghĩ cây Sanh là loại cây mọc hoang , những nơi ẩm ướt nhiều thì tự nó mọc ra (giống như cây bồ đề với si vậy) , nếu cái đế ko quá xuất sắc thì cũng ko cần giữ lại , thà nuôi cây con còn nhanh hơn (tầm 2-3 năm là có 1 cây bằng cùm chân , lại đúng ý mình)

hp_ke

Thành viên tích cực
Tôt nhất bạn nên bỏ cái cục đá ra cho em nó xuống đất nuôi thả 1 thời gian đã rồi hãy tính
bạn này nhìn: kiểu gì mà có cả cục đá nữa không biết:-B