Bếp cổ kính rất độc...

ngoctiensvc

Thành viên
Cho các bác thưởng thức "nghệ thuật" này nhé

ước tính ~ 100 năm rồi. Em chỉ kịp chụp = Điện thoại.

1

123zo

Guest
cái bếp này mà trồng 1 cây sanh lên mái chắc phải lên như sấm!

longduyen

Thành viên tích cực
Hàng cổ, lâu năm, chắc vài trăn năm nhỉ, thế thì khoảng mấy tỷ thì bán. Hi hiiiiiiiiiii
thử lời hét về cây ấy mà.
Tôi rất thích kiểu này, đậm chất Việt Nam... xem hình ảnh này, ai cũng nghỉ về bếp việt, về quê hương ...

ngoctiensvc

Thành viên
Tôi rất thích kiểu này, đậm chất Việt Nam... xem hình ảnh này, ai cũng nghỉ về bếp việt, về quê hương ...
Bác xa "quê VN" lần nào chưa mà nghe ngậm ngùi quá.
Đặc điểm cái bếp này, ở quê miền biển (Tiền hải - Thái Bình) rất nhiều bão lụt, gió rất to, mưa rất nhiều thế nhưng nó vẫn hiên ngang giữa trời đất...
Bác nào có ý mua vậy, em gọi "thần đèn" về di dời cho bác.

honglong237

Thành viên tích cực
trời.những cái cổ kính thế này cứ để nó ở nơi sinh ra nó đi.bác làm thần đèn di dời nó đi rụng mấy viên ngói là lại mất cổ ngay.bắt nó xa quê nó buồn lắm.:D

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Bác xa "quê VN" lần nào chưa mà nghe ngậm ngùi quá.
Đặc điểm cái bếp này, ở quê miền biển (Tiền hải - Thái Bình) rất nhiều bão lụt, gió rất to, mưa rất nhiều thế nhưng nó vẫn hiên ngang giữa trời đất...
Bác nào có ý mua vậy, em gọi "thần đèn" về di dời cho bác.
Cái này mình khẳng định 99,99% là thần đèn cũng bó tay. Nguyên nhân là tường xây gạch, không có liên kết móng và mái. Có 1 cách là đào sâu, luồn 1 tấm thép to xuống bên dưới, dùng cẩu 250 tấn cẩu cả đất, cả bếp đi. Nhưng không biết cẩu có vào được đến nơi hay không nữa :D

hoabmt

Thành viên
Cho các bác thưởng thức "nghệ thuật" này nhé

ước tính ~ 100 năm rồi. Em chỉ kịp chụp = Điện thoại.
Ngoctiensvc có thể mang ảnh này đi triển lãm ảnh được đó:D Trước đây Sông quê hương,..., giờ có thêm Bếp quê hương thú vị thật:D

kong1507

Thành viên
theo tô bêp này dươc xây dưng vào những nam 197... thôi vì tôi đã trứng kiến rồi quê mà hhi hi