Bạch mai (mai mù u)

baysi

Thành viên mới
baysi vừa rồi đi chơi gặp một gốc bonsai bạch mai (cũng nhỏ thôi) nhưng gì nghe nói là bạch mai thuộc hàng cũng hơi hiếm nên "gôm" liền. nói thật với anh em là baysi thấy không gì ấn tượng ngoài "nghe nói" là hiếm. Mong được anh em chia sẽ. Nếu anh em có quan tâm đến em nó thì khi bứng về baysi upload lên và cũng nhờ anh em giúp tạo dáng cho em nó nhé!!! Thanks!

maivangnambo

Thành viên tích cực
Xin lổi bạn hơi duy tâm một chúc nói tới Bạch mai tới bi giờ mình còn nổi da gà ,bạn biết sao không đụng tới nó xui quá.

mr tri

Banned
Re: Trả lời: Bạch mai (mai mù u)

Xin lổi bạn hơi duy tâm một chúc nói tới Bạch mai tới bi giờ mình còn nổi da gà ,bạn biết sao không đụng tới nó xui quá.
hjhj thì cũng như trang trắng thôi. mr trí chơi 5 lần thì lần nào cũng bị xe hun. vậy mà vẫn cố tìm mua=))=))=))

MinhThư99

Thành viên tích cực
Ai mà sợ các thứ trắng trắng thì alo cho tui nhen lấy hết , trừ hàng trắng (bạch phiến). khakha kha
- Cây mai chiếu thủy nè - cây nguyệt quới ...v.v và ...v.v

maivangnambo

Thành viên tích cực
Ai mà sợ các thứ trắng trắng thì alo cho tui nhen lấy hết , trừ hàng trắng (bạch phiến). khakha kha
- Cây mai chiếu thủy nè - cây nguyệt quới ...v.v và ...v.v
Bạn thử tìm cây mai bạch "mù u "rồi sẽ biết ha!ha!

MinhThư99

Thành viên tích cực
Thử rồi và thử rất nhiều trong vườn tôi có tất cả 12 gốc mai màu trắng , mà dạo này thấy nó hên làm sao,toàn là mua cây rẻ bán thì cắt cổ luôn vậy mà không đủ phôi bán .

mr tri

Banned

Thử rồi và thử rất nhiều trong vườn tôi có tất cả 12 gốc mai màu trắng , mà dạo này thấy nó hên làm sao,toàn là mua cây rẻ bán thì cắt cổ luôn vậy mà không đủ phôi bán .
ohm. thế à. chắc pác hợp đấy:-"

baysi

Thành viên mới
Trời, sao vậy anh em? bộ xui thiệt hả??? mình chơi mai với nhiều lý do trong đó có lý do là tên của em nó là mai (xem như mai mắn) ai ngờ nghe anh em chia sẽ làm baysi hết tinh thần đi bứng rồi X_XX_XX_X
Cứ tưởng em nó là hàng hiếm nên sưu tầm, mà bạch mai mà baysi nói là loại bạch mai ở đình Phú Tự ở Bến Tre nha anh em.
Cám ơn anh em đã chia sẽ!

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Bạch mai này thì chơi được chứ anh em, lá giống lá mai vàng, hoa nhỏ cở đầu ngón tay cái. Tôi mua được cây này mừng quá , đế tuyệt đẹp, thân xù chảy

mr tri

Banned

Bạch mai này thì chơi được chứ anh em, lá giống lá mai vàng, hoa nhỏ cở đầu ngón tay cái. Tôi mua được cây này mừng quá , đế tuyệt đẹp, thân xù chảy

cây này ok;)

babyblue

Thành viên
anh Lô coi chừng nhầm loại mai mà baysi đề cập đến

... bạch mai mà baysi nói là loại bạch mai ở đình Phú Tự ở Bến Tre nha anh em

Bạch mai đây còn gọi là mai mù u, tên khoa học là Ochrocarpos siamensis thuộc họ Măng cụt (Guttiferae, nay họ này được gọi là Clusiaceae), tính đến 2011 thì cây mai này đã khoảng 311 tuổi 8-}

@baysi: đừng nói là bạn "bứng" gốc trên về nhá ^:)^

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

tôi cũng mới kiếm được 1 cây zin loại này,hoa của nó cũng khá thơm,có phải là loại của TUANKHANH ko?Tên của nó ở dưới gọi là gì vậy a Lô? Đã cắt cành của nó đem giâm,chồi cành giâm có đoạn đã ra 10cm.

baysi

Thành viên mới

anh Lô coi chừng nhầm loại mai mà baysi đề cập đến

Bạch mai đây còn gọi là mai mù u, tên khoa học là Ochrocarpos siamensis thuộc họ Măng cụt (Guttiferae, nay họ này được gọi là Clusiaceae), tính đến 2011 thì cây mai này đã khoảng 311 tuổi 8-}

@baysi: đừng nói là bạn "bứng" gốc trên về nhá ^:)^
baysi mà bứng cây ở đình Phú Tự về chắc baysi phải thế chổ cho cây quá, hehe. cây đó khoảng 311 tuổi còn cây của baysi thì khoảng 311t (t=tuần 8-})