Bình phun thuốc bằng acquy

vuhungvt

Thành viên
Sau một thời gian sử dụng bình phun chạy bằng cơm thấy oải quá. Chuẩn bị đồ dùng cho năm học mới đang mày mờ làm bình phun chạy bằng acquy. Bác nào có cần ko tôi sẽ chia sẻ cách làm?

vuhungvt

Thành viên
Bước 1: chuẩn bị đồ chơi

tạm thời như thế nha các bác

Bước 2: cách làm
(chừng nào xong sẽ có hình nha các bác)

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Ý kiến bạn Hùng VT rất hay, bạn vẽ sơ đồ và chiết tính giá thành, xem với ngành chuyên môn tôi có giúp gì được các bạn không?

tmt_arc

Thành viên tích cực
Rất hoan nghên và mong đợi sự chia sẻ này,
Mong anh chi tiết cho dễ để mình củng được áp dụng.
Hiện mình có 2 cái bơm hòn non bộ công xuất khá, đưa nước ống 21 lên 2m vẫn mạnh dư mà chưa làm gì,
Củng có ý định biến nó thành thứ gì khác mà chưa biết.

Nay đúng là đang buồn ngủ gặp chiếu manh,.....~O)~O)

hocchoimai

Thành viên
Mình chơi cái Pum Jet 24v, 0,34A +1 con iot chuyển dòng hay nắn dòng gì đó, 1 cục biến điện, 50m dây 6 ly, cần phun thuốc dài 1m. phun vô tư. ( Cái vụ này nhờ anh Hòa Mai vàng nam bộ xúi nè). Áp lực phun rất vừa ý.

tmt_arc

Thành viên tích cực
Mình chơi cái Pum Jet 24v, 0,34A +1 con iot chuyển dòng hay nắn dòng gì đó, 1 cục biến điện, 50m dây 6 ly, cần phun thuốc dài 1m. phun vô tư. ( Cái vụ này nhờ anh Hòa Mai vàng nam bộ xúi nè). Áp lực phun rất vừa ý.
Cho xin hình ảnh lắp ráp luôn đi anh, để tham khảo và áp dụng, cảm ơn anh.

vuhungvt

Thành viên
Hiện mình có 2 cái bơm hòn non bộ công xuất khá
- Bơm hòn non bộ nhiều khả năng sài điện 220v, nếu đúng vậy ta dùng để phun thuốc thì ko được cơ động vì dính phải dây cấp điện.

- Hình như bơm nước và bơm áp lực là 2 loại khác nhau? Bác gắn thử vòi phun vào thử coi nó có phun được ko?

Mình chơi cái Pum Jet 24v, 0,34A +1 con iot chuyển dòng hay nắn dòng gì đó, 1 cục biến điện
ko biết bác có nhầm ko bơm gì mà Ampe nhỏ vậy bác? cái bơm tôi mua như trong hình nhỏ xíu vậy mà đã 4,5A rồi, tính ra 1 cái này bằng 13 cái của bác. tức là nó tốn điện gấp 13 lần cái của bác. nếu vậy thì áp lực nó mạnh hơn của bác 13 lần? he..he.

Điện có 2 loại, 1 loại xoay chiều ký hiệu là AC 1 loại một chiều ký hiệu là DC. muốn chuyển từ AC sang DC phải dùng diot. bác dùng 1 con là chưa đủ phải dùng 4 con và 1 tụ lọc, làm đúng bơm chạy êm hơn và mạnh hơn.

Bình phun mới xong chiều nay và đã chạy thử, tối mai có hình nha các bác.

hocchoimai

Thành viên
Vì không có máy chụp hình nên không úp ảnh được nhe quý vị. Tổng chi phí cụm bơm ( không tính dây và cần phun) gần 1 triệu. Buồn buồn xe dơ lắp béc rửa xe rửa vô tư. Kích thước gọn nhẹ, không nhểu nhảo thuốc men tùm lum. Pha thuốc trong thùng nhựa 200 lít, để bơm lên nắp thùng thả ống hút vào là bắn thối. Máy chơi được 15 béc phun sương, phun thuốc sâu, rửa xe cá nhân vô tư. Tui khoái tiêu chí gọn, tiết kiệm, đa công năng, sạch và đẹp. Xài 2 mùa Mai chưa hư đó quý vị ạ. Bơm nhập từ đài loan ( kích thước bơm tương đương 2 cái lon sửa bò chồng lên.). Tui cơ động bằng 50 mét dây 6 ly. Lắp 2 chế độ vứa điện 220v, Bình 24v chỉ sừ dụng khi cúp điện bất tử. Sang năm chắc phải tăng cường cái hẹn giờ xem thử thế nào.

tmt_arc

Thành viên tích cực
- Bơm hòn non bộ nhiều khả năng sài điện 220v, nếu đúng vậy ta dùng để phun thuốc thì ko được cơ động vì dính phải dây cấp điện.

- Hình như bơm nước và bơm áp lực là 2 loại khác nhau? Bác gắn thử vòi phun vào thử coi nó có phun được ko?

Mình củng không rành lắm về máy móc, nên củng không hiểu mấy cái dzụ này lắm, để thư thả hơn mình lôi ra làm thử cái đã.
Khả năng áp lực thì không sợ, vì máy bơm tương đối mạnh, đợt rồi mình mua hết 750k/cái giá ngoài thị trường thấy cao hơn giá đó.
Nhưng dư mình chưa xài đến nên định tận dụng.

Chủ nhật xách xe vọt ra LaGi chơi đi mình cho khám phá bản quyền ngay Thắng ơi.
Bận túi bụi anh ơi, chỉ loanh quanh tưới tắm cho mấy cái cây củng phải tranh thủ lúc rảnh, nên không đi được,
Chứ mà thong thả thì củng làm một chuyến để về mần thì hay quá....~O)~O)

vuhungvt

Thành viên
Tiếp theo
Phần đi kiếm đồ là oải nhất vì ko biết ngoài thị trường bán những gì ở đâu bán.
Tôi làm biếng đi kiếm lên chạy vào cửa hàng bán phụ tùng xe máy chọn đại 1 cái acquy, về phát hiện ra để nằm xuống thì không vừa để đứng thì cao quá không đẹp, bèn khoét lỗ âm xuống một chút.

Phần nước ra
Vì chưa biết áp lực nước ra như thế nào? Mạnh hay yếu lên chưa biết phải làm như thế nào. Chỗ này tạm thời chưa mua gì hết.

Kết quả
Lấy cần phun bình cũ gắn vô chạy thử kết quả áp lực ra rất mạnh, đổ 10 lít nước bấm đồng hồ thử kết quả 4 phút 30 giây thì hết.
Tạm thời như thế nha các bác để tôi mua cần phun khác thử thực tế xem sao, cần cũ chắc mạnh quá hay sao mà nước ra kỳ lắm.

Kiểu dáng đã được đăng ký bản quyền cấm sao chép dưới mọi hình thức.he.he..

quanghunggiatrang

Thành viên
4p hết 20l. cũng ghê đấy, cái này chỉ tưới phân bón lá cho bưởi, chứ phun thuốc sâu thì nó phịt mạnh mình hít hơi thuốc mất.
==================================
mua bản quyền hình ảnh cái này chắc diễn đàn ko đủ tiền mua