Anh còn có nhiều cơ hội hơn em nghĩ đó, chưa hẳn là tuyệt vọng đâu...

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
Anh còn có nhiều cơ hội hơn em nghĩ đó, chưa hẳn là tuyệt vọng đâu...

Anh còn có nhiều cơ hội hơn em nghĩ đó, chưa hẳn là tuyệt vọng đâu. Anh hãy thử đọc qua câu chuyện của chính bản thân Em cách đây 12 năm Anh sẽ hiểu được cuộc sống cần có lòng tin để vượt qua thử thách, vượt qua khó khăn như thế nào, Anh ạ.Rối bời khi phát hiện có thể bị suy tim man tính ( bị lép vùng ngực ở tim)

Chào Anh ....Người Anh người thầy của em!

Tuy Anh k nói ra k bủi lộ sự thật bệnh tình...nhưng em củng nhận thức và biết dc 1 phần câu chuyện của A, Em hiểu được tâm trạng của Anh hiện nay là như thế nào bởi vì đó chính là tâm trạng mà EM vừa trải qua cách đây 12 năm...
Anh còn có nhiều cơ hội hơn a nghĩ đó, chưa hẳn là tuyệt vọng đâu. A hãy thử đọc qua câu chuyện của chính bản thân E cách đây 12 năm A sẽ hiểu được cuộc sống cần có lòng tin để vượt qua thử thách, vượt qua khó khăn như thế nào, A ạ.
E năm nay 27 tuổi, cái tuổi cũng còn rất đẹp Anh nhỉ. Em sống ở LA.Cái tuổi 14 sắp trằn tròn nhiều mơ ước và hoài bảo(co thể ui đương và tình đơn phương,ăn học sách vở)Thì em phát hiện căn bệnh mảng tính suy tim.Nó đi theo em từ bao giờ nhưng cơn đau lần đầu đi qua 12 năm trước.E cảm thất hục hẳn mất tự tinh và k còn biết dc ngày mai tương lai và số phận mình sẻ ra sau....Gương mặt của cậu con trai 15 tuổi ốm o gày mòn càng tệ hại...(chuyện dài lấm rảnh e sẻ kể)...và em đả mang theo đến tận bây giờ...
Bây giờ E có một người Vợ yêu thương e và đặc biệt là một cô con gái rất dễ thương. hai đứa em vừa xây ngôi nhà khang trang mơ ước (cấp 4 nho nhỏ) sau gần 4 năm tay trắng làm nên. E kể sơ qua như vậy để A hiểu được rằng, bao nhiêu đó là hạnh phúc đối với một đời người nhưng không phải là tất cả, từ đây mới là bắt đầu hành trình đi tìm lại chính cuộc sống cho E.
Bỗng dưng E thấy khó chịu trong người, phần xương ngực bên tim của E. Ban đầu chỉ là khó chịu thôi, e đã đi Sài Gòn khám, đến bệnh viện thứ hai mới chẩn đoán được là e bị một khối u, còn u gì thì chưa biết, vị trí ở gần ngực. Những người trong ngành y sẽ dễ dàng hiểu được ở vị trí đó có nhiều dây thần kinh như thế nào và mức độ nguy hiểm ra sao, chứ chưa nói gì là u ác (ung thư) hay u lành...
Đây bắt đầu là quá trình e chống chọi với đau đớn của bệnh tật và những rủi ro có thể xảy ra khi phẫu thuật. e nhập viện ở Sài Gòn đợi để được mổ lấy u, nhưng hỡi ôi nằm viện một tuần thì tình hình ngày càng xấu đi, không có thuốc gì ngoài thuốc giảm đau, và khi giáo sư (phải là giáo sư mới dám can thiệp chứ bác sĩ không dám can thiệp vào bệnh của e, sau này chị mới biết bệnh của e là ca bệnh đầu tiên trong miền Nam) lên lịch mổ cho e thì kèm theo lời dặn rằng: Bệnh này mổ sẽ tái phát trong khoảng 2 đến 3 năm, không khéo sẽ liệt chân hoặc rủi ro gì đấy, nói chung là không có cơ hội thành công.
Lúc đó, Vợ có thương yêu, hay con có kháu khỉnh hay nhà cao thì cũng có nghĩa lý gì? e chỉ thương đứa con mình sẽ như nào khi không may e bị làm sao? Vợ mình sẽ như thế nào khi chẳng may mình phải ngồi xe lăn? Cái tuổi 27 còn quá trẻ với bao ươc mơ hoài bão? Tuyệt vọng cũng không được, giấu gia đình lại càng không. Cuối cùng gia đình đã quyết định đưa bệnh nhân là e ra Hà Nội chữa trị.
Anh đủ tưởng tượng bao nhiêu khó khăn đang chờ đợi e ở phía trước. Hỡi ôi, ra Hà Nội thì e lại là bệnh nhân nam đầu tiên bị mắc loại u này. Cơ hội, hy vọng rất ít nhưng không lúc nào e chùn bước. Lúc đó cũng chưa biết là u lành hay u ác, nhưng bản thân em không hiểu sao lại dấy lên một niềm tin vô hạn rằng đó là u lành. Và rất may ca phẫu thuật thành công, kết quả sinh thiết là u lành. Nhưng trong quãng đường chiến đấu và chờ đợi thì e luôn lạc quan Amh ạ.
Quay trở lại chuyện của A. Thứ nhất mới chỉ là "có thể". Em phải đến bệnh viện làm xét nghiệm ngay, điều đó rất quan trọng với Anh. Nếu kết quả là âm tính thì tốt rồi, còn nếu không thì A cũng xác định tư tưởng cũng như tài chính để chữa bệnh, càng sớm càng tốt. Khoa học bây giờ hiện đại lắm, ung thư không đồng nghĩa với chết, Anh hiểu không.
Anh nghĩ em không nên giấu gia đình, chính lúc này tình thương của mọi người cũng là phương thuốc kỳ diệu đó Anh. Nên nghĩa vợ chồng, thì giúp nhau được điều gì tốt điều ấy, cũng không nên làm cho nhau buồn hay căng thẳng, Anh ạ. em thấm thía câu nói: "Ngày nữa, ngày nữa để yêu thương...", mỗi ngày trôi qua đều rất đáng trân trọng.Trong khi đó anh là người sống có trách nhiệm, sống vì mọi người không vì bản thân mình, anh sẻ thất tốt và thanh thản hơn
Khi e ở Hà Nội điều trị (Bệnh viện K) e thấy có nhiều trường hợp họ vào thuốc mà hợp thì sống vẫn rất khỏe, làm việc bình thường, a ạ, sống mười mấy hai mươi năm là chuyện bình thường.
Anh đừng bi quan quá, tinh thần trong chữa trị bệnh tật cũng là liều thuốc đó a, Chúc a bình tâm, suy nghĩ ra vấn đề và sáng suốt để mau khỏe để típ tục công việt. Chào chào a!;;);;);;)

dungvan

Moderator
Trả lời: Anh còn có nhiều cơ hội hơn em nghĩ đó, chưa hẳn là tuyệt vọng đâu...

Câu chuyên của bạn rất cảm động và có ý nghĩa.
Tinh thần lạc quan luôn là liều thuốc tốt nhất trong mọi trường hợp. Khi ta nhìn thẳng vào sự thật, chấp nhận và vượt lên nó thì ta đã chiến thắng rồi.
Mong rằng anh ấy sẽ là người chiến thắng.

kenwall

Thành viên

Hình như bạn đang nói chuyện về 3B à, sao mọi người không biết về thông tin này nhỉ, mong bạn thông báo rõ dùm tình hình của anh ý để anh em ở xa được biết.Rất cảm ơn bạn!

ngockien

Super Moderator

Anh còn có nhiều cơ hội hơn em nghĩ đó, chưa hẳn là tuyệt vọng đâu. Anh hãy thử đọc qua câu chuyện của chính bản thân Em cách đây 12 năm Anh sẽ hiểu được cuộc sống cần có lòng tin để vượt qua thử thách, vượt qua khó khăn như thế nào, Anh ạ.Rối bời khi phát hiện có thể bị suy tim man tính ( bị lép vùng ngực ở tim)

Bình à,em nói rõ tình hình lên đi,có chuyện gì xảy ra với ai vậy? Anh cũng linh cảm đây là một anh em khá gần gũi trên diễn đàn.Đây là gia đình thứ hai của chúng ta nên em và người đó đừng ngại ngần,hãy chia sẻ những khó khăn để anh em cùng biết,để động viên ,thương yêu nhau nhiều hơn,còn nếu là bệnh tật sẽ có thêm nhiều ý kiến về hướng điều trị.
Dù người đó là ai,nếu ra HN điều trị em có trách nhiệm nói cho anh em HN biết nhé.

longqaz

Moderator

Mong rằng người anh của Bình sẽ có đủ nghị lực để vượt qua khó khăn này.

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực

Anh PM cho em đó có phải là người mà em đang nghĩ không nhé ??? Cảm ơn anh .

longqaz

Moderator

Người mà Bình nhắc tới chính là người ae 3B của tôi. Mặc dù có thể Tuấn không muốn, nhưng tôi cũng phải nói ra để ACE cùng biết và chia sẻ. Cố gắng nhé Tuấn.

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Re: Anh còn có nhiều cơ hội hơn em nghĩ đó, chưa hẳn là tuyệt vọng đâu...

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( Anh Tuấn ko lên tiếng thì em sẽ khóc suốt cho anh coi huhu

bồ công anh

Thành viên

cuộc sống thật éo le và trắc trở...ko dành cho những người thiếu nghị lực ...câu này mình đã nghe của ai trên diễn đàn này nhỉ ..thì thôi coi như cõi tạm vậy ..khi ở hay ở sau cho sứng với cái danh gọi con người ...khi đi thì đi sau cho ko còn vương vấn ...cũng như em ngày xưa khi nhường chỗ cho một cụ già để xuống đất nằm vì một giường thì quá chật cho hai bệnh nhân ...bao nỗi ám ảnh khi biết bao bệnh nhân giống như mình không sài được hậu môn ..nỗi đau đớn dày vò thể sát cũng như tinh thần ..thế mà vì cử chỉ nhỏ là nhường chổ cho bà cụ mà bà chỉ cho một cáo nhân phải nói công là một cao nhân một lương y của bệnh viện an bình ..bác sỉ nghĩa trưỡng khoa ngoại bệnh viện an bình lúc đó ...đã lên lịch mổ nhưng trước ngày lên lịch 3 ngày em bị tắt ruột anh ạ và có nguy cơ vỡ nếu như ko làm phẫu thuật ngay ..lúc đó bác sĩ nghĩa đang ỡ bến tre ..ông nghe tin liền phóng xe từ bến tre lên sài gòn trong đêm khuya để thực hiện ca mổ ..em không thiếu nghị lực nhưng thật tình em không tin là mình sẽ sống nổi qua ngày hôm đó với con đau như vậy ...vậy mà ông trời cũng cho em qua mấy anh ạ ...cứ tưởng tượng xem một thằng bé 17 tuổi mà 3 tháng trời phải sống trong đống phân của chính mình vì ko kiểm soát được việc đại tiện ....đó là khi trước ...còn tuần rồi khi cầm kết quả thử máu cho vợ ..thưa mấy anh con em có nguy cơ bị bệnh down'n 70% tỉ lệ 1/150 ..trời đất như đổ sập nhưng phải ráng gượng vì còn lo cho vợ ..lỡ có gì thì tính sau ...phải đi thử nước ói ..kết quả âm tính ..như qua được kiếp nạn thứ hai vậy ..con người thật kỳ lạ có gái muốn trai ...có trai muốn gái ...còn lúc này em ko muốn gì chỉ muốn con em khỏe mạnh ..vợ em đã gần 6 tháng mà em vẫn chưa biết trai hay gái ..chỉ biết con em khỏe mạnh đối với em thế là đủ ..hai ngày nay lồng ngực gần bên trái của em đau lắm anh ...dạo trước thì khoảng hai tháng ba tháng gì đó đau một lần hôm qua đau đến nổi em sút sỉu khi đang cắt tóc cho khách ..mấy anh biết em bị gì không ..kể cho anh em nghe nhe cũng vui lắm ..khi em bị bệnh có một cô y tá rút máu làm xét nghiệm ..rút một xilanh lớn hôm sau thì rút lại em không hiểu lý do ..có lần vô tình em nghe mấy co ý tá nói khi em đi dao quanh bệnh viện ngày ấy thì ra có ta dán lộn tên nên phải rút lại từ đầu anh ạ...khi vào phòng mổ một cô bác sỉ phụ mổ đã quên khóa nước biển một luồn nước lạnh chạy trong mạch máu gần đến lồng ngực thì bỗng nhiên em gãy tê tê lên cô ta thấy vậy giật mình khóa nước biện lại rồi vội vàng chụp thuốc mê ko cho em nói lời nào ..từ đó lâu lâu con đau ngực lại đến với em ..thú thật với mấy anh ...có thể cơn đau đó sẽ giết em bất cứ lúc nào ..nhưng bây giờ em không nghĩ gì hết cứ sống cho đang sống cái đã vì con em sắp chào đời rồi con khi nào chết rồi tínhcó gì phải bi quan ..ông trời chưa cho em chết thì lũ bác sĩ vô trách nhiệm kia có tắc trách đến mức nào đi nữa em vẫn sống nhăn răng ...cho dù ngày mai có qua đời hôm nay em vẫn phải cày phải kiếm tiền phải sống ...vì giàu có à ...ko ...vì đứa con mới chào đời và vì nhiều thứ khác nữa mấy anh ạ....

Mê BonSai

Thành viên tích cực

Cuộc sống vẫn luôn dành cho mọi người những thử thách chẳng biết nói gì hơn khi đọc hết bài viết của Bình, tự nhiên thấy lo lắng và mình cũng có cái linh cảm như anh Kiên...
Nếu là "em thầy" có chuyện cần nhớ luôn có người anh em sẵn lòng bên cạnh em nhé!

AliPaPa

Thành viên

mong rằng người anh, người thầy của bạn sớm vượt qua thử thách này

tambaodai

Thành viên

Mong mọi điều tốt lành đến với anh.

hung78

Quản lý

Bình à,em nói rõ tình hình lên đi,có chuyện gì xảy ra với ai vậy? Anh cũng linh cảm đây là một anh em khá gần gũi trên diễn đàn.Đây là gia đình thứ hai của chúng ta nên em và người đó đừng ngại ngần,hãy chia sẻ những khó khăn để anh em cùng biết,để động viên ,thương yêu nhau nhiều hơn,còn nếu là bệnh tật sẽ có thêm nhiều ý kiến về hướng điều trị.
Dù người đó là ai,nếu ra HN điều trị em có trách nhiệm nói cho anh em HN biết nhé.
người thầy người a của bình ....hy vọng người ấy sẽ bình an
gọi đt thì ồ ý e chúc cho e có nhiều ơn lành nhé

ngoc_dung

Moderator

Nóng ruột quá...nhưng rồi ở hiền gặp lành các cụ nói cấm có sai bao giờ, chắc chắn chẳng có chuyện gì đâu.

Đọc qua câu chuyện của bạn , mình nghỉ dù người ấy là ai...và bị bệnh gì ...cũng không nên quá ;bi quan sẽ dẩn đến suy sụp tinh thần từ đó dẩn đến bệnh sẽ nặng thêm.
Mình có một anh bạn khi phát hiện bị bệnh Ung thư khí quản...từ hơn 60 kg chỉ 3 ngày sau còn hơn 50 kg một tí...Được BS, gia đình động viên đã xạ trị; mấy lần và nghe tin ở Hòa Bình có Bà lang có thuốc hổ trợ Đ/trị khá hay nên G/đình đi đến tận nơi mua về uống ...không hiểu do Tây y cộng thêm thuốc này hay sao mà cho đến ;GIỜ NÀY tình hình sức khỏe rất khả quan . Mình mong người anh của bạn cũng có cơ hội như anh bạn của mình và không quá lo lắng nhiều khi Y học hiện đại có rất nhiều đ/kiện điều trị các loại bệnh được cho là Nan y. Chúc bạn và anh ấy luôn an bình.

nnthanh

Thành viên

đọc xong bài viết của anh, em cũng như những mọi người cầu chúc cho ng anh kia mọi điều tốt lành!

trongnd88

Thành viên

Cố gắng lên anh, chúc anh gặp thật nhiều may mắn !!!

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán

Dạ em xin lổi vì làm mấy anh quan tâm và lo lắng em thật sự đáng trách và em xin lổi em đả sai khi đăng bài viết này
Người thầy của em là 1 Thầy giáo,người thầy ấy đả dỏi theo em trong 3 năm em học cấp 3 ạ..(thầy của em năm nay mới 39t)
còn anh Tuấn anh ấy khỏe như tuổi mười 16 vậy k tin mấy anh dt anh ấy đi( em xin lổi vì viết bài viết bị hiểu lầm anh Tuấn)Tuy lúc này anh ấy đang trị bệnh nhưng bệnh anh ấy k ảnh hưởng gì đến cuộc sống và tính mạng hết.
Em thành thật sin lổi và cám ơn mấy anh đả quan tâm và dông viên củng như có nhửng tình cảm chia sẻ dù ai đi chăn nửa củng cảm thông củng chia sẻ đó là điều đáng quý đáng trân trọng ạ

bồ công anh

Thành viên

Dạ em xin lổi vì làm mấy anh quan tâm và lo lắng em thật sự đáng trách và em xin lổi em đả sai khi đăng bài viết này
Người thầy của em là 1 Thầy giáo,người thầy ấy đả dỏi theo em trong 3 năm em học cấp 3 ạ..(thầy của em năm nay mới 39t)
còn anh Tuấn anh ấy khỏe như tuổi mười 16 vậy k tin mấy anh dt anh ấy đi( em xin lổi vì viết bài viết bị hiểu lầm anh Tuấn)Tuy lúc này anh ấy đang trị bệnh nhưng bệnh anh ấy k ảnh hưởng gì đến cuộc sống và tính mạng hết.
Em thành thật sin lổi và cám ơn mấy anh đả quan tâm và dông viên củng như có nhửng tình cảm chia sẻ dù ai đi chăn nửa củng cảm thông củng chia sẻ đó là điều đáng quý đáng trân trọng ạ
nếu giết người ko ở tù tui sẽ giết ông ..xém chút qua thăm ổng nói bậy bạ rồi ...X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực

Chém .............. á á á