Anh bắt đầu yêu em

nnaakkkk

Thành viên
Mình được chủ nhân vườn kiển an phước tặng cây linh sam 86 cở đầu đủa nay được 2 năm , mình chả biết tạo thế nên mình cứ cắt thành hình tròn , mấy lần bông trước khg để ý , nhưng lần này tình cờ đem vào nhà mới phát hiện em nó toả mùi thơm rất dể chiệu

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Sung mãn + rực rở ! Mình tặng lại bạn Nam 2 cây ,còn 1 cây nữa đâu ? Cây Táo tây bạn tặng mình vẫn phát triễn tốt .Thks

mtdphi

Thành viên
Cây này em cũng được tận mắt chiêm ngưỡng, linh sam mà anh Nam nuôi tàn tròn bông đặc như cúc mâm xôi nhìn đã mắt luôn.

nnaakkkk

Thành viên
Cây Táo của bạn hiện nay ra sao ? bông - trái ?

Cây táo đã cho hai lần trái , lần đầu được 1 quả , lần 2 được 17 quả , em có cho thằng em ở Đắc Lắc một cây trồng đất , hôm rồi nó báo quả ra rất sai ước lượng hơn 200 quả

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Cây táo đã cho hai lần trái , lần đầu được 1 quả , lần 2 được 17 quả , em có cho thằng em ở Đắc Lắc một cây trồng đất , hôm rồi nó báo quả ra rất sai ước lượng hơn 200 quả
Có thể cho xem ảnh ?

nnaakkkk

Thành viên
Vì đt bị vào nước nên hình ảnh khg còn , mấy hôm nay cây đang xuống lá , chắc qua tết là có hoa , cở tháng 2 dl có quả cho anh xem , em mới sưu tầm được 2 giống mới

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Vì đt bị vào nước nên hình ảnh khg còn , mấy hôm nay cây đang xuống lá , chắc qua tết là có hoa , cở tháng 2 dl có quả cho anh xem , em mới sưu tầm được 2 giống mới
Có hoa -trái là OK .Tiếc là ko xem được ảnh của cây có hoa ,trái .Khi nào có cây con hoặc nhánh chiếc mới cho mình xin giống nhé !
Thks

nnaakkkk

Thành viên
Có hoa -trái là OK .Tiếc là ko xem được ảnh của cây có hoa ,trái .Khi nào có cây con hoặc nhánh chiếc mới cho mình xin giống nhé !
Thks
Cái giống mới bao trái , em đang chiết khi nào có rể em tặng anh bao anh trồng có trái

nnaakkkk

Thành viên
Mói lần thay áo là mặc vào áo tím , vậy mà lần này lại ra lá tiếp , hay là khg phải mùa , các bác có kn về loại này cho ý kiến , cám ơn nhiều

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Đang ra hoa , cây của anh sao rồi

Vẫn chưa ra hoa gì cả ,hic !Không lẽ ,để cây ko có ánh nắng nhiều chăng ? Nhìn HOA của cây TÁO mình thấy thích ,cũng sắc trắng ửng hồng chen vào .Nó chung là mình đang và đã chiết cây này nên ko ra hoa nổi !
Trên FACE ,cách đây vài hôm mình dự định đặt mua 2 cây táo tây ngoài Quãng Ninh ( giống TÁO ĐỎ TQ ).Thks