1 lùm cắt làm sao

trungduart

Administrator
Thấy 1 đống sợ quá chẳng dám đụng dao kéo nên chụp tấm hình này lên nhờ anh em chia sẻ cắt thế nào cho hợp lý nha. Cây này nuôi ở chậu từ chủ cũ cũng khoảng 8-9 năm gì đó.

3dy

Thành viên tích cực
cây dữ quá biết gu của anh rồi nha mai mốt gặp cây như vầy em phone cho anh liền ....nhớ cho em tiền dể em cho con em uống sữa nha hihihi

nhieuvn

Thành viên tích cực
đàn chủ cho em hỏi cây này là cây gì vậy? mà chi,cốt già giữ vậy. thank đàn chủ?

centimet

Quản lý mới
Đàn chủ cứ ngủ đi ạ...vài hôm rãnh rỗi em nhờ thần điêu lên cắp về cắt dùm cho ạ

Đàn chủ trả công cho em cái chậu được roài.

Cung kính ngáp ngáp
Centimet

lnvinh

Super Moderator
Cây này có cốt thân rất đẹp đó Dũng, hôm nào mang lên vườn an cắt cho, xong cây làm đa thân đuổi cực đẹp.

Sói Hoang

Quản lý mới
Híc...hình tối thui....
Cây Ngâu hả anh? để vậy quá đẹp còn cắt làm gì anh?
Thay chậu rồi sang tên cho em cái chậu đi anh...8->:-*

bigbabol

Moderator
cây chân chim tuyệt vời, cứ để vậy mà chơi nha anh, nếu bán hay đổi cây thì xin anh cho em biết, mà em biết chắc anh mà dám cắt em cùi kakkakaka, ko có phương án nào hoàn hảo như hiện thời theo gu của em và anh em mình chơi
@ anh mê chơi: đừng có gạt đàn chủ nha anh, anh đem về nuôi thêm mà giả bộ nói cắt à? ka lkakkakak

trungduart

Administrator
Em đang kiếm cái chậu cho nó hợp vì hình cây này chụp lên có người gọi điện tưởng khen cây ai ngờ khen chậu, vì vậy cái chậu đã chuyển nhượng rồi.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Cây của anh cho lên chậu dĩa làm tiểu cảnh là tuyệt vời, hiếm có cây nào như vậy. Chúc Mừng anh.

_ Tán dầy quá thì anh cắt mấy chi nhỏ đi, cây đẹp, chậu khá.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Thấy 1 đống sợ quá chẳng dám đụng dao kéo nên chụp tấm hình này lên nhờ anh em chia sẻ cắt thế nào cho hợp lý nha. Cây này nuôi ở chậu từ chủ cũ cũng khoảng 8-9 năm gì đó.
Dũng mà nhìn không ra thế nữa thì mình củng chịu thua mà thôi . chúc Dũng mai mắn nhé