1 em đề thác đổ, xin ý kiến anh em

trongnd88

Thành viên
Anh lên uốn lại cành đổ đi anh. Nếu mà tay cứng quá ko uốn được thì mình lên cắt giật, uốn lại cho thác mềm và tình hơn nhé !

namttn

Thành viên
anh Triết trác nhà có nhiều cây đẹp lảm nhỉ, anh em mới tập chơi nên mới hỏi ý kiến anh em để còn biết mà sử mới tiến bộ được chứ, nhưng ko phải vì thế mà bác an nói như thế, nếu là người lịch sự thi ko bao giời nói như thế bao giờ

namttn

Thành viên
ok, em cám ơn bác nhé chiều về em sẽ sửa lại mai em up lên các bác lại cho em xin ý kiến nhé

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
ok, em cám ơn bác nhé chiều về em sẽ sửa lại mai em up lên các bác lại cho em xin ý kiến nhé
theo ngu ý của em thì anh nam làm co mấy cho dáng huyền đi nhìn đẹp hơn đấy. Anh Triết viết ngư thế là kg nên. Anh em trong 4room muốn chuia sẻ kinh nghiệm chứ không phải nhận xét hơn thua.

anhviet1022703

Thành viên Mua Bán
Hình như cây của anh để chi hơi dài, thêm nửa chi đối xứng nên che thân, không thể hiện được nét uyển chuyển, mềm mại của cây thác đổ. Em nhớ diễn đàn mình có một số mục hướng dẫn rất chi tiết về cách lấy, để và uốn chi. anh chịu khó tìm đọc và để ý thêm ngoài thực tế cũng như tác phẩm của các cao thủ nhé!
Chúc anh ngày càng có nhiều cây đẹp!

namttn

Thành viên
mình cám ơn Việt nhé, lời khuyên của ban rất đúng mình sẽ lưu tâm hơn hii, vì mình mới chơi được có 1 nam nên còn non kinh nghiệm mà.

tranbac

Thành viên tích cực
Cây này tay còn nhỏ quá nên cho ngắn lại, phần đổ nên lắc nhiều cho dẻo, hai tay 2 và 3 đối xứng nhau nên bỏ 1...không biết có đúng không, đừng ném đá :D

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Cây này không phải là đề bạn nhé, mình chia sẻ cho bạn một hình ảnh để làm cây đổ đẹp

Chúc bạn thành công, cái chậu tròn không hợp cho cây đổ nhé, bạn nên thay bằng cái chậu lục giác cao.