ỏi hay không hỏi trả lời hay ai trả lời.hay tán gẫu....

quangthaolg

Thành viên
Hỏi vì lý do chưa biết.
Hỏi vì lý do chưa hiểu
Với diễn đàn mục kinh nghiệm nghệ nhân.....

vietdung_viettel

Thành viên
Hỏi vì lý do chưa biết.
Hỏi vì lý do chưa hiểu
Với diễn đàn mục kinh nghiệm nghệ nhân.....
hỏi với lý do chưa biết? nhưng không ai trả lời hay giúp đỡ gì cả.
hỏi vì lý do chưa hiểu? nhưng lời giải cứ biệt tăm. vì tốn thời gian không ích lợi.
một bài chia sẻ kinh nghiệm thì nhiều người cảm ơn. nhưng một bài nhờ vả thì không ai vào hoặc vào rồi ra. vậy hỏi để làm gì hở bác. minh chứng khi em đăng bài( kỹ thuật lảm chậu giả gốm) và 2 bài (nuôi phôi như vầy đúng hay sai. phôi trang nhờ tạo hình giúp) thật buồn cho kẻ mới học chơi. những bậc cao nhân tiền bối hờ hững với sự chia sẻ hay không muốn chia sẻ???? thật buồn

quynhbvqn

Thành viên
Đồng cảnh ngộ với bạn.
11h30 hôm qua đăng bài nhờ anh em có kinh nghiệm tư vấn
7h00 hôm nay đã có 171 người xem bài, cảm ơn 4 trả lời 00000000000....
Buồn :(:)(:)((

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
cũng còn tùy anh hỏi cái gì và có ngay lúc người có chuyên môn về cái đó xem hay không? nhiều khi anh hỏi mà 1000 người vào xem và chẳng biết về cái đó thì sao dám comment.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Mai mốt có gì không biết cứ hỏi tui trên chat box nhé

Biết gì nói đó, không biết không nói.

Không biết có thể chỉ người khác biết.

Vì tui rất là rảnh

Nhancuibap nói đúng đó bạn

mà trên diễn đàn này ngộ lắm nha

cứ chơi lâu rồi thấy cái cảnh hà, hehe

chúc may mắn lần sau .

quynhbvqn

Thành viên
cũng còn tùy anh hỏi cái gì và có ngay lúc người có chuyên môn về cái đó xem hay không? nhiều khi anh hỏi mà 1000 người vào xem và chẳng biết về cái đó thì sao dám comment.
Tất nhiên là hỏi chứ không phải đánh đố đâu Quốc à.
Mình amateur thì hỏi những câu hỏi amateur thôi mà, những người xem bài dư sức đóng góp ý kiến nhưng mà họ ko dư hơi.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Tất nhiên là hỏi chứ không phải đánh đố đâu Quốc à.
Mình amateur thì hỏi những câu hỏi amateur thôi mà, những người xem bài dư sức đóng góp ý kiến nhưng mà họ ko dư hơi.
Hỏi tui nè bạn

-hỏi những gì đã có người hỏi và trả lời rùi thì chịu khó lục lại trên dd
-''...............''chưa có người hỏi thì người trả lời coi như người hỏi chưa hỏi????(bởi vậy mới có topic này nè)
-'''..............''..mà yêu cầu đích danh người trả lời(vd:Kính nhờ anh lnvinh và anh penjing62 tư vấn) thì chỉ có 2 người trả lời người hỏi.
-''...............'' mà người hỏi làm tốn thời gian người trả lời thì người trả lời lười trả lời người hỏi.
-.....chấm, xuống hàng, rùi gạch đầu hàng...
===>không nên hỏi những câu hỏi mà người trả lời không muốn trả lời người hỏi.ok

nguyen tran

Thành viên tích cực
Nhiều khi các anh em bận rộn nên chỉ lướt qua thôi. Em thấy các anh em trên diễn đàn cũng rất nhiệt tình mà.

Quỳnh Dao

Moderator
Thật ra thì chuyện này anh em cũng đã chém nhau nát gáo bao lần rồi. Có lẽ những người bác cần hỏi đang mải lo cơm áo cho gia đình họ, CS của họ, nên chưa thể, hoặc không thể trả lời cho bác.
Tui thì có rảnh 15 phút nữa đang nghe bài ''Nothing gonna change my love for you'' đây, sau đó thì tôi cũng đi kiếm cơm. Có ai hỏi thì hỏi nhanh lên giùm, dưng mờ hỏi cái tôi biết thui nha, còn không thì hỏi tên Cùi bắp ấy, hắn biết nhiều chiện hơn tôi ;))

Quỳnh Dao

Moderator
hỏi với lý do chưa biết? nhưng không ai trả lời hay giúp đỡ gì cả.
hỏi vì lý do chưa hiểu? nhưng lời giải cứ biệt tăm. vì tốn thời gian không ích lợi.
một bài chia sẻ kinh nghiệm thì nhiều người cảm ơn. nhưng một bài nhờ vả thì không ai vào hoặc vào rồi ra. vậy hỏi để làm gì hở bác. minh chứng khi em đăng bài( kỹ thuật lảm chậu giả gốm) và 2 bài (nuôi phôi như vầy đúng hay sai. phôi trang nhờ tạo hình giúp) thật buồn cho kẻ mới học chơi. những bậc cao nhân tiền bối hờ hững với sự chia sẻ hay không muốn chia sẻ???? thật buồn
Đồng cảnh ngộ với bạn.
11h30 hôm qua đăng bài nhờ anh em có kinh nghiệm tư vấn
7h00 hôm nay đã có 171 người xem bài, cảm ơn 4 trả lời 00000000000....
Buồn :(:)(:)((
Ồ, thật là may mắn là mình vừa có duyên trả lời bài của 2 bạn trong box mình tham gia. Do tình hình rất là tình hình (bận lắm ạ) nên để các anh em phải chờ, rất là xin lỗi.
@ All: có mẹo nhỏ là các bạn nếu có cần hỏi gì cứ phang thẳng vào hộp thư ấy, khg trả lời mới lạ à :))