Đua đòi

bachnhuphu

Thành viên
Thấy anh em trên diễn đàn thi nhau mua nhánh chiết mai xanh về trồng, và thấy 1 số anh em đà lạt trồng tết ra hoa chơi cũng đẹp nên em cũng đua đòi xin chiếc được1 nhánh về trồng cho có với người ta.

Anh KIMKHITAI cho em hỏi thêm, hôm trước thấy anh có gợi ý trên diễn đàn về cách hướng dẫn cho mai xanh mau to, nhờ anh có thể chia sẻ thêm không, ví dụ như nhánh chiết của em nên trồng chậu hay trồng ngoài đất, chất trồng nên như thế nào, làm sao gốc mau to?

phamsoncp

Thành viên
em này nhánh to mà rể ít quá, anh tuốt hết lá trồng cát để trong mát che kỹ khi nào sống tính tiếp anh ơi

quocbinh1974

Thành viên mới
Nhánh cây của bạn thấy khỏe quá. Mình cũng vừa mua 2 nhánh mai xanh, không biết có sống nổi với đất SG ko nữa!!!

bachnhuphu

Thành viên
em này nhánh to mà rể ít quá, anh tuốt hết lá trồng cát để trong mát che kỹ khi nào sống tính tiếp anh ơi
Nhánh to cở cổ tay, xin ông hàng xóm chiết 1 cành trồng chơi, ổng cho chiết 1 cành nên chọn gốc chiết luôn. Rể nhiều lắm bạn ah, nó nằm ở mặt bên dưới, bên trên chổ cắt bị nilon nên ít rể.
==================================
Nhánh cây của bạn thấy khỏe quá. Mình cũng vừa mua 2 nhánh mai xanh, không biết có sống nổi với đất SG ko nữa!!!
Mấy anh em trên diễn đàn bán mắc quá nên em đi chiết cho có chất lượng. Trên em họ trồng cũng nhiều, thấy cây dể sống, không tưới tắm gì mà vẫn xanh tốt