Điệu đà không? Ấn tượng không?

greenstar

Thành viên tích cực
Cảm ơn bác đã chia sẻ.Nhưng post nhầm mục rồi nhen bác.Nên post lại vào mục Giới thiệu chia sẻ.

bactam

Thành viên tích cực
nếu bể chậu thì nó giống cái giây hơn là cây.................... đừng tố lại đấy!

nguyenninh789

Thành viên tích cực
Đây là cây mình rất thích. Mời cả nhà xem cho vui.
không điệu đà lắm
theo em nguồn của nó bỏ cái ngọn đi
lấy 3 tàn thôi
và cái dòng nước bẻ cho nó đĩ đượi 1 chút
chứ nhìn thô quá
được cái cây rất già
chúc anh xẽ có cây đẹp hơn ^:)^

GauBacCuc

Thành viên
không điệu đà lắm
lấy 3 tàn thôi
chứ nhìn thô quá
được cái cây rất già
Chuẩn men cây này vứt ngọn rất là đẹp nên thay lại cái chậu màu nâu cho nó sứng vói cái tuổi của cây , cây này nếu bán chắc đươc 8 đến 12t đó là đánh giá của cá nhân em

gato68

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Điệu đà không? Ấn tượng không?

Anh em ném thoải mái đi. Bể chậu cũng được. Xong rồi định giá giùm mình nhé. Cảm ơn nhiều.
Chậu rất đẹp. Cây thì. Nói thật là xấu. không thích

baohuong-future

Thành viên Mua Bán
không điệu đà lắm
lấy 3 tàn thôi
chứ nhìn thô quá
được cái cây rất già
Y ý, cây đẹp đó bạn, giống hưu cao cổ, cũng quái đấy chứ

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Cây thế cổ . Có tuổi làm theo ý kiến của bác 789 kia là hợp lý . Còn ko dám ném đá nữa vì cái chậu đã nứt 1 đường từ trên xuống dưới ném tiếp e là ko ổn

bạn phải tìm hiểu từng chuyên mục phù hợp trước khi gởi bài.bài viết này mình sẽ chuyển về chuyên mục "giới thiệu chia sẻ" và cũng xin lưu ý là nếu muốn bán cây bạn phải đăng kí nhóm thành viên VIP để được đăng trong chuyên mục phù hợp.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Điệu đà không? Ấn tượng không?

không điệu đà lắm
lấy 3 tàn thôi
chứ nhìn thô quá
được cái cây rất già
ko bỏ ngọn dc.nếu bỏ ngọn là vất cả cây.có chăng nên cắt ngắn lại thôi.từ gốc lên đến tàn thứ 2 thì cắt đi làm lại ngọn.
Chuẩn men cây này vứt ngọn rất là đẹp nên thay lại cái chậu màu nâu cho nó sứng vói cái tuổi của cây , cây này nếu bán chắc đươc 8 đến 12t đó là đánh giá của cá nhân em
hì hì hì giá thế có đắt quá ko????
Chậu rất đẹp. Cây thì. Nói thật là xấu. không thích
nếu thân bên dưới làm thêm khoảng hai tay nữa thì đẹp đấy anh ạ.và làm lại thân trên thì nhất định sẽ đẹp.

utsangnggreengarden

Thành viên mới
theo e thì cắt chừa tàn thứ 3 và lấy một chi trong tàn để dựng lại làm ngọn sẽ hợp lí và rút ngắn thời gian hơn

GauBacCuc

Thành viên
lại 1 làn nữa sem lại cái cây vãn thấy ngọn bị lỗi và không ấn tượng hay tại mắt mình hay sao ý
==================================
Đậu Phụ: hì hì hì giá thế có đắt quá ko????
hiiii nhân tiện cây sanh đang bão giá em cho nó lên giá luôn bác à chứ bao tàm 3 đến 4 triệu thì chủ cây sẽ nản có khả năng vứt cây hiiiiiiiiiiiiii

X.style

Thành viên tích cực
cây của bạn cũng duyên đấy. riêng thân đổ thì cần phải lắc thêm cho sinh động và chia cành cho khéo hơn nữa. thân trực theo tôi nên cắt bỏ phần thân ngọn tính từ cành số 4 của thân này để lấy 1 trong 2 cành dưới làm ngọn. cây này rất có tuơng lai bạn ạ.

longthanh23

Thành viên
cây này bộ đế bị "teo" giá trị nghệ thuật k cao...phải cắt mạnh tay mới hy vọng cây hoàn hào dc!