Định hướng mặt tiền và demo.

Tongli

Thành viên
Em có phôi LS này đang bâng khuâng chọn mặt tiền và hướng đi nhờ mọi người góp ý để hoàn thiện. Nếu có thể thì nhờ demo dùm em nó.

lehidu

Thành viên tích cực
Mặt 1 rể diện đều hơn,gốc xù xì hơn thân hỏm có độ sâu (nếu lấy mặt 2 thì những điều này không có) một cái nữa là nếu cành dài làm lũa thì nhánh lũa sẻ đi ra sau và ngược lại thì cành lũa sẽ đâm vào mặt diện gây cảm giác khó chịu. chút cảm nhận chủ quan của anh thôi nhé. chúc em mau có pa vừa ý.

Tongli

Thành viên
Re: Trả lời: Định hướng mặt tiền và demo.

Mặt 1 rể diện đều hơn,gốc xù xì hơn thân hỏm có độ sâu (nếu lấy mặt 2 thì những điều này không có) một cái nữa là nếu cành dài làm lũa thì nhánh lũa sẻ đi ra sau và ngược lại thì cành lũa sẽ đâm vào mặt diện gây cảm giác khó chịu. chút cảm nhận chủ quan của anh thôi nhé. chúc em mau có pa vừa ý.
Cám ơn anh Dương đã chỉ dẫn cho thằng em.:)

huutien02

Thành viên tích cực

em tận dụng cả 2 thân luôn,
khi nào khó quá thì giao lưu với em nhé, thích loại cây ít lũa thế này.hihi

chem cay

Thành viên mới
Mình thấy ở trong nam lại nhà nhà linh sam, người người linh sam, mà thấy trên diễn đàn giới thiệu nhân giống linh sam cũng tương đối dễ nên chỉ 1, 2 năm nữa lại người người bán linh sam, nhà nhà bán linh sam như ngoài bắc một thời nhà nhà bán sanh, người bán sanh, rồi nhà nhà bán lộc vừng, người người bán lộc vừng.... hãy cận thận và đi theo từng ý thích của môi người