Đệ nhất họ nhà Nu ?!

honolulu

Thành viên
Em này lá trung - nu sọ khỉ - da đen. Hoành mới 26 cm mà nu cục cục, nhìn rất già dặn. Đây là cây MCT họ nhà Trung Nu da đen mà mình ấn tượng nhất từ trước đến nay. Có thể gọi là dòng MCT ấn tượng nhất chưa các bạn ? (Mình ít đi đó đây nên như ếch ngồi đáy giếng nhận xét, mong ném nhẹ tay, hihi)

Xin nhấn mạnh, ý mình nói chủng loại như cây của mình thôi chứ không nói cây mình là đẹp nhất đâu nha. :p

honolulu

Thành viên
đẹp quá bạn ơi
Cây này cắt là vô bài vót đế, vót ngọn luôn, nhưng mình thích chơi quái nên để thân cao. Lúc chụp hình để lên cái chậu chứ mình nghiêng qua hướng cái co thêm 1 chút nữa sẽ ấn tượng hơn.

Cảm ơn bạn có lời khen. :D

duybonsai

Thành viên
xác nhận vừa nu vừa đen ,cây này mới nhập bên châu phi về hả bạn ,thanks bạn đã chia sẻ .

vivu

Thành viên tích cực
phải nu này mọc xoắn theo thân thì tuyệt vời bạn hé và làm chi theo thân xoắn luôn

chúc mừng bạn có cây trung nu lục cục lòn hòn

honolulu

Thành viên
Cảm ơn các bạn quan tâm, chia sẻ. Mình update thêm 2 ảnh chụp 2 mặt sau khi vô chậu xem có đỡ hơn không. Chúc các bạn vui.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Cây này cắt là vô bài vót đế, vót ngọn luôn, nhưng mình thích chơi quái nên để thân cao. Lúc chụp hình để lên cái chậu chứ mình nghiêng qua hướng cái co thêm 1 chút nữa sẽ ấn tượng hơn.

Cảm ơn bạn có lời khen. :D
Bạn cho hỏi cây nầy cắt làm sao mà vót đế vót ngọn vậy ??? Mình nhì hoài ko ra [-(

honolulu

Thành viên
Bạn cho hỏi cây nầy cắt làm sao mà vót đế vót ngọn vậy ??? Mình nhì hoài ko ra [-(
Cùng ý kiến với Anh nầy,
Mình nhìn theo thân không nhìn nu bên ngoài rõ hơn (vì đủ sáng do mình chụp bằng đt cùi mà :">), ý mình là khi cắt chơi cây tiêu chuẩn (cây bài) trực lắc đó các bạn. Từ cổ rễ lên khoảng 2 lần đường kính thân. Có 1 -2 góc nhìn bên ngoài sáng hơn sẽ thấy được thân cây vẫn có độ vót từ đế lên, tương đối thôi.
Nếu chưa đủ độ vót mình sẽ dùng các chi dưới thấp thả xổng nuôi thêm. Mong nhận thêm góp ý của các bạn. Mình ít chơi MCT dòng này lắm, đây là cây đầu tiên mình sở hữu đó, mình có 1 ít kim giòn, KTM à.

Cảm ơn các bạn có ý kiến.