Đóng Góp cho Box Hoa lan

culanluasg

Super Moderator
Hiện nay Box hoa Lan đang phát triển rất tốt về nội dung lẫn hình thức về số lượng anh em tham quan và tham gia ,tuy nhiên vẫn không tránh khỏi được khiếm khuyết ,nay mở topic này ,mong nhận được ý kiến của anh em để xây dựng Box hoa lan ngày càng tốt hơn
Thân Chào
TM ban điều hành Box Hoa lan

ABCorchids

Thành viên
- Anh Thuận kỳ này bị quá tải rồi...Nhiều câu hỏi, thắc mắc về hoa lan, chung chung hay chuyên sâu nếu nhiều quá Anh sẽ ko kịp trả lời bạn chơi xuể. ACE Online thấy trong phạm vi khả năng của mình thì mong tiện tay trả lời hộ, Nếu đc Anh Thuận cho phép thì sau này Em sẽ hổ trợ những thắc mắc đơn giản nhất của bạn chơi khi Anh ko có mặt...( chỉ đơn giản thôi, khó quá thì chờ sếp à)

culanluasg

Super Moderator
Không ai có thể biết hết ,nếu anh em giúp được thì còn gì bằng ,anh em chỉ bảo lẫn nhau ,người đi trước giúp người đi sau ...
-Cảm ơn tất cả anh em

DungNhatrang

Thành viên
em thấy số lượng quá tải cũng đúng, vì có những vấn đề đã trả lời rồi nhưng nó quá cũ nên mọi người nhiều khi lười tìm kiếm, hoặc tìm không ra, hoặc tiêu đề không nêu rõ bệnh nhưng bệnh lại giống...nên gặp đâu trả lời đó thôi a, hihi. Nhiều khi trả lời cũng rút ra đc 1 số kinh nghiệm cho mình :D.

hoaituan

Thành viên
Nên thêm 1 topic tổng hợp lại tất cả cho mọi người tham khảo chú à. dạng 1 wiki ấy .
ví dụ như : mua lan chọn thế nào, nhà lưới ra sao , chăm sóc thế nào , phân bón , sâu bệnh, tách chiết, sang chậu , kích hoa , các giống loại , có link cụ thể cho những người lười tìm kiếm :)

vothibichthuy

Thành viên mới
Nên thêm 1 topic tổng hợp lại tất cả cho mọi người tham khảo chú à. dạng 1 wiki ấy .
ví dụ như : mua lan chọn thế nào, nhà lưới ra sao , chăm sóc thế nào , phân bón , sâu bệnh, tách chiết, sang chậu , kích hoa , các giống loại , có link cụ thể cho những người lười tìm kiếm :)
bạn tuan đưa ý kiến hay quá ,mà mình sợ làm mất nhiều thời gian của Bác ấy hôn ta !

KE SI LAN

Thành viên
ý kiến của bạn rất hay nhưng rất tốn thời gian và công sức để tổng hợp -> ai sẽ làm đây ?bác Cù làm à - bác ấy thời gian online tư vấn còn ít có
đã đi tìm hiểu kiến thức mà lười tìm kiếm thì dù bạn có tổng hợp lại thì người đó cũng ko tìm ra đâu vì có tìm đâu mà ra
thân

culanluasg

Super Moderator
tất cả các vấn đề về kiến thức anh chị đã nêu ,mình đã cố gắng tổng hợp lại một cách rõ ràng và cô đọng nhất ở các topic ,thậm chí có cả topic tư vấn phong lan online và góc dành cho bạn mới chơi lan,công việc còn lại của các bạn chỉ là đọc nó ,chúng ta nên dành chút thời gian để tìm hiểu vậy

phamdinhhiepbmt

Thành viên
tất cả các vấn đề về kiến thức anh chị đã nêu ,mình đã cố gắng tổng hợp lại một cách rõ ràng và cô đọng nhất ở các topic ,thậm chí có cả topic tư vấn phong lan online và góc dành cho bạn mới chơi lan,công việc còn lại của các bạn chỉ là đọc nó ,chúng ta nên dành chút thời gian để tìm hiểu vậy
Setup em làm modder (mod dọn nhà chứ không phải mod chuyên gia) em làm cho vì công việc em thường online mà, hihi

culanluasg

Super Moderator
các bạn chú ý không tranh luận trên topic đóng góp
các bài không liên quan ,ngày mai mình sẽ cất đi

ABCorchids

Thành viên
- ở bên Box Cat, Chú ...1956 mở nhiều topic quá nên khó theo dõi quá Anh Thuận, anh hướng dẫn Chú ấy gom lại để theo dõi cho tiện Anh.

culanluasg

Super Moderator
-Cảm Ơn Hội,đã có nhắn tin lẫn nhắc nhở nhưng hình như chưa có hiệu quả gì lắm,sẽ có cách khác vậy

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Bác Cù mở 1 topic chính như topic Hồ Điệp, Cattleya, Dendrobium... cho dòng lan Lọng đi, em bắt đầu thấy rất thích loại này, hoa nó có phong cách rất riêng mà loại này có lẽ VN mình phổ biến bậc 1

culanluasg

Super Moderator
lan Lọng Bulbophyllum ,là một chi lan rất lớn,tuy nhiên hoa nhỏ ,khó chụp ảnh ,người chơi ít ,bạn hãy thử mở một topic thí nghiệm nếu thành công,mình sẽ nhờ đàn chủ nâng cấp lên chủ đề lớn

thaodhkt

Thành viên
Theo em nghĩ, anh Cù nên mở một topic dành riêng cho mục hỏi đáp tên các loại lan, kiểu như có ảnh hoa - cây là có thể biết được tên. Chứ nhiều khi muốn hỏi một loại lại lập một topic mới, như thế gây lãng phĩ dung lượng và khó tìm $-)

culanluasg

Super Moderator
thật ra đã có mục tư vấn phong lan online và góc dành cho các bạn mới chơi lan,đôi khi tâm lý ,người mới ít chịu lục tìm cái cũ mà lại thích mở cái mới cho nhanh ,cho hoành tráng !!!

Bác Cù cho em ý kiến xíu :
- Hạn chế xóa những comment ( dù hơi khó đọc, khó nghe,... nhưng ko vị phạm đến nội qui cụ thể, ko liên quan đến chính trị, tôn giáo, thuần phong mĩ tục, chuẩn mực đạo đức XH.. ), tránh những AE đọc sau có ý hiểu nhầm ( có thể hiểu sai ý nghĩa luôn, do ngữ cảnh...đọc khúc đc khúc mất...)
- Trường hợp bác LaBoHoa gì đó, chúng ta nên để bác ấy bày tỏ quan điểm ( vì dd công khai minh bạch... nên có thể đúng ý mình hoặc ko đúng ý mình, nhưng trên 1 góc độ khác ko hẳn là sai ), nhằm làm cho điển đàn lớn mạnh hơn, và phát triển hơn ở cách chơi, cách điều hành
Trên quan điểm cá nhân em thì đừng gì 1 chút rầy rà nào đó mà xóa comment hay khóa nick ( như cái diển đàn củ... từng làm..), chỉ làm cho người xung quanh lại Hiểu Lầm...........
Đi từ Hiểu Lầm này sang Hiểu Lầm khác thì ko nên chút nào. Nên đối thoại cởi mở dù có thể đang đối đầu.