Đã "kiểm tra uy tín"

dungkhiem

Thành viên
Trong mục kiểm tra uy tín của Mr.Trí, mình đã liều mau 2 cái bao của Trí (1 màu hồng + 1 màu vàng) sau chặn đường xa xôi thì đến tay mình. Hôm nay mới trình lại cái đó nó như vầy khi tới nhà đã lột bỏ 2 cái bao: (Cảm ơn Trí nhiều)
Em bé này cao 90cm (4tuổi)

Sau một hồi khám phá, phá luôn cái bầu, có cái gốc như vầy, xem ra không tệ:

Sau một buổi giằng co, đè, đạp, chẻ, quấn băng, căng dây thì em nó có dáng coi cũng được:

Nhưng mà thấy như vầy cũng chưa ổn, nên làm lại...

dungkhiem

Thành viên
Mặt bên kia,

lần thứ 2, lần thứ 3 mới tạn ổn nhưng mà khó sống:

Bảo dưỡng chờ kết quả:

Mời các bạn cho ý kiến, cảm ơn.

dungkhiem

Thành viên
ặc ặc. cây chưa ổn định mà chơi đại phẫu.
liều ăn nhìu@};-:-SS
Thấy rễ cám nhiều quá có nghiã là cây này đã được bứng lâu rồi, sợ gì nữa, "chơi" luôn... Không "chơi" thì đợi đến bao giờ.
Buồn buồn lấy em ra "dứt" luôn, có vậy mới học hỏi và nâng cao tay nghề chơi chứ có liều gì đâu, mà ăn đã được mấy cử cơm/ ngày mà nhiều Trí ơi.
Một niềm tin hé mở, sau 4 ngày bị đại phẫu nhưng em vẫn còn tươi ....

Hoanglong70

Thành viên tích cực
...
Một niềm tin hé mở, sau 4 ngày bị đại phẫu nhưng em vẫn còn tươi ....
Chưa thể yên tâm đâu Dungkhiem ơi! ...

Một tháng sau cũng vẫn còn xanh, hai hay ba tháng cũng vẫn còn xanh nhưng vẫn chưa nói lên được điều gì đâu.

Đúng ra, Em phải nuôi cho sống và khoẻ trước khi định dạng thì tốt hơn. Có thể Em đem vào mát sẽ tốt hơn là để ngoài nắng.

Gốc lớn mà chơi như thế cũng hơi phiêu ... Chúc may mắn!.

Chưa thể yên tâm đâu Dungkhiem ơi! ...

Một tháng sau cũng vẫn còn xanh, hai hay ba tháng cũng vẫn còn xanh nhưng vẫn chưa nói lên được điều gì đâu.

Đúng ra, Em phải nuôi cho sống và khoẻ trước khi định dạng thì tốt hơn. Có thể Em đem vào mát sẽ tốt hơn là để ngoài nắng.

Gốc lớn mà chơi như thế cũng hơi phiêu ... Chúc may mắn!.
[-X đừng làm mất hứng chứ anh. sau 2 tuần cây ra chồi non, lá non ở các ngọn không bị đen, phần gốc không bị khô ( nứt thấy rõ luôn) thì bao sống 100%.
lúc này cây cần nắng nhẹ . chuẩn từ sáng sớm đến 9h. :)>-

dungkhiem

Thành viên
[-X đừng làm mất hứng chứ anh. sau 2 tuần cây ra chồi non, lá non ở các ngọn không bị đen, phần gốc không bị khô ( nứt thấy rõ luôn) thì bao sống 100%.
lúc này cây cần nắng nhẹ . chuẩn từ sáng sớm đến 9h. :)>-
Cảm ơn đã nhắc nhở. Ui ăn nhằm gì người ta nuôi 5 năm mới thành, mình nuôi chơi bông có sẵn cốt cành cũng tốt. Sẽ điều dưỡng đặc biệt với em này (trước đây cũng có 1 em còn đau hơn nhiều mà vẫn sống tốt và về chủ khác rồi)

dungkhiem

Thành viên
Bầu đất không được làm sạch trước khi vào chậu phải không dungkhiem ?
Đúng vậy, cố gắng giữ nguyên nhưng mà giằng co quá nó chỉ còn rễ không hà, lúc trồng cho đất vào và ngâm cả chậu xuống nước toàn bộ chừng nào hết nổi bong bóng thì vớt lên, cho vào bịt, dưỡng, chờ ...

Nhớ chụp lại hình em nó trc và sau khi phẫu thuật cho bà kon xem nha bác:D
Trời, có chụp hình đầy đủ mà bạn, từ a đến z luôn, nếu dùng ĐT thì bạn tải các hình trên về sẻ thấy .

satruky

Thành viên tích cực
Chưa thấy ai làm cây kiểu này cả, đã làm bộ rễ thì đừng động gì đến thân, đã vậy còn tiếc để luôn bộ lá nữa, rễ chưa hồi phục, cây lấy sức đâu mà nuôi lá. Coi chừng em nó hy sinh đó bạn ơi.

HUNG USD

Thành viên tích cực
Quá đẹp. Nếu là cây của tui thì nằm mơ củng không nghỉ uốn ra thế đó.
Các cây khác vẫn có thể uốn như vậy được chứ bác? Bác có thể chia sẽ kỹ thuật uốn cây trên như thế nào không?