ĐÃ QUÁ, Bonsai :D

centimet

Quản lý mới
cây nhìn mát mắt và tràn nhựa sống..hihi..hình như loại bosai làm theo phong cách hiện đại , chi và tàn đơn giản theo kiểu thiên nhiên , có thể cho rằng ít công phu như kiểu cổ điển Vn
Hình như cây và chậu chưa tương xứng..

thân
Centimet

natureini

Thành viên
cây nhìn mát mắt và tràn nhựa sống..hihi..hình như loại bosai làm theo phong cách hiện đại , chi và tàn đơn giản theo kiểu thiên nhiên , có thể cho rằng ít công phu như kiểu cổ điển Vn
Hình như cây và chậu chưa tương xứng..

thân
Centimet
Anh có phải là Centimet đã tham gia International Bonsai Club không?
Cây này của anh đúng ko?

Vâng em thích phong cách tự nhiên của Bonsai.

Làm cây theo kiểu nửa Tây nửa Ta nhìn chán lắm anh ạ.

Thời gian sẽ làm cho tác phẩm trở nên đẹp và chi tiết hơn, con người chỉ có vai trò tác động đúng thời điểm là OK.

Với cây này, đến thời điểm thay lá, vặt sạch toàn bộ lá già, uốn và xếp lại chi, tỉa tất cả những cành không phù hợp để làm tăng khoảng hiện thân chính và tạo không gian cho tán mới phát triển. Chỉ cần làm đều đặn khoảng 3 lần như vậy, khi các lớp cấp mầm mới ra đời cộng với thời gian các cành cấp 1 sẽ to ra, tán dày nhiều cấp, lá nhỏ lại, nhìn lúc ý sẽ phức tạp và không đơn giản đâu anh.

Cảm ơn anh đã góp ý.

Thân!

lqbon

Thành viên mới
Phần thân bác lắc thêm chút nữa và tàn làm cho có độ thoáng sẽ rất đẹp. (Cái này em nói theo kinh nghiệm thu thập và tự trải nghiệm được qua 4fum thôi nha.)
Chúc mừng bác có cây đẹp.