ý tưởng "điên" trồng mai chiếu thủy?

ptaagu

Thành viên
CHÚ Ý: AI ĐIÊN LÀM THEO CÂY CHẾT RÁNG MÀ CHỊU NHÉ ... EM KO CHỊU TRÁCH NHIỆM ... HA HA HA!

8-}8-}8-}8-}8-}
CẬP NHẬT KẾT QUẢ ^_^!

- ý tưởng điên 1: Kim thanh mai nguyên liệu khi đào trên vườn về đem phơi nắng cho khô thật khô lá khô đen rụng ra càng tốt. Sau đó đem trồng.

Tỉ lệ cây sống: Số cây đem ra chơi 150 cây - 5 cây chết sau 2 tuần - sau 3 tháng chả thấy cây nào chết thêm .....

CÂY "ĐIÊN" SAU 2 THÁNG :

- ý tưởng điên 2: Trồng kim thanh mai trên cát.

Tỉ lệ cây sống: Số cây sử dụng 50 cây - Số cây chết: 01 sau 1 tuần - Tới giờ gần 2 tháng chưa thấy cây nào chết thêm, lá xanh um.

cái này mai em ra vườn chụp hình.

- ý tưởng điên 3: Trồng ktm trên cát rồi sao lại ko trồng các giống mct thủy khác bằng cát ?

cây trồng ngày 25-3:

Sáng 29-3:

Tỷ lệ cây sống: số lượng cây sử dụng 300 cây LÁ TRUNG - Số cây chết 2 sau 2 tuần (CHẾT ĐÚNG 2 CÂY ĐẾ 24H TRỰC LẮC VIP MỚI GHÊ - CÓ LẼ DÍNH PHÂN VÌ 2 BÉ NAY BẮT RIÊNG). Tới giờ cây vẫn tốt - chồi xanh um VỪA BẮT ĐƯỢC CHI 1,2,3 NGÀY HÔM QUA ! TỪ KHI TRỒNG ĐẾN KHI BẮT CHI 1,2,3 CHỈ KHOẢNG 3 TUẦN.

- ý tưởng điên 4: Trồng ktm trong nước - khỏi phải tưới mắc công !

Cái này đang chuẩn bị làm ... nên chưa có kết quả

=))=))=))=))=))=))=))

mời anh em dự đoán kết quả!

Ý TƯỞNG SIÊU ĐIÊN ANH EM NÀO CÙNG ĐIÊN VỚI EM NÀO:

- TRỒNG CÂY MCT TRONG RAU CÂU!
- TRỒNG MCT BẰNG NƯỚC

luan84

Thành viên
Hay wa anh oi , em cung co nhieu y tuong dien giong anh nhung chua nghi ra chieu phoi nang hom nay hoc duoc them chieu moi ,cam on anh da chia se, em luu sdt cua a , mai mot co dip di An Giang ae minh gap nhau chia se nhung y tuong dien nha anh

ptaagu

Thành viên
hay wa anh oi , em cung co nhieu y tuong dien giong anh nhung chua nghi ra chieu phoi nang hom nay hoc duoc them chieu moi ,cam on anh da chia se, em luu sdt cua a , mai mot co dip di an giang ae minh gap nhau chia se nhung y tuong dien nha anh
hihi - thêm một người thích điên như mình. Hân hạnh ! Kiểu này chắc phải lập hội "điên" thôi ^_^!

ptaagu

Thành viên
để vài bữa em hoàn chỉnh vườn - ghế bàn đầy đủ thì em mời anh long đến uống trà ạ!

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Tại đây có bán thuốc an thần=))
Giởn chơi chứ đang mong được xem tiếp lắm,topic này hy vọng sẽ hay lắm nghen.

tranthang2000

Thành viên
Cây đem phơi vừa phải, đem trồng sẽ nhanh nảy mầm hơn cây trồng liền vì cây đang thiếu nước. khi mình trồng cây gặp nước nảy mầm rất sung. Nhưng phơi ko cẩn thận thì cây phát triển càng nhanh hơn, cây tốt lên tới trển luôn =))

ptaagu

Thành viên
Sáng nay em sẽ up hình hiện tại của các dự án điên mời các bác thưởng lãm

tamlegtvt

Thành viên
Cái điên này gọi là điên khôn đó nhe An!
Mọi thử nghiệm của em đều có cơ sở. Đã có một vài người thực hiện có hiệu quả!
Chết thì có chết ít và sống thì lại phát mạnh nhưng dễ dễ bị sốc.
Em trồng ntn mà 3 tuần bắt được chi 123 hay vậy? Có thể chia sẻ k?
Chờ em đi ngang Mỹ Tho a lô coffee nhe!
;););)

ptaagu

Thành viên
Cái điên này gọi là điên khôn đó nhe An!
Mọi thử nghiệm của em đều có cơ sở. Đã có một vài người thực hiện có hiệu quả!
Chết thì có chết ít và sống thì lại phát mạnh nhưng dễ dễ bị sốc.
Em trồng ntn mà 3 tuần bắt được chi 123 hay vậy? Có thể chia sẻ k?
Chờ em đi ngang Mỹ Tho a lô coffee nhe!
;););)
Vấn đề ở chỗ là hạn chế cái shock ở mức thấp nhất. Riêng việc 3 tuần bắt chi 123 theo em là còn có thể rút ngắn hơn nữa. Theo em dự đoán ở khoảng 2 tuần. Còn cách làm em chỉ dùng cách điều khiển nước và nắng mà thôi và phụ thuộc rất nhiều vào sức sống của từng cây. Em sẽ chia sẽ ở một topic khác khi đã hoàn chỉnh thí nghiệm.
Sáng nay em vừa thực hiện một ý tưởng siêu điên : cải tử hoàn sinh cho cây đang hấp hối. Dự kiến có kết quả sau 15 ngày. Dạng chết phổ biến của mct cây đang khoẻ tự dưng lá vàng ko xanh được rồi chết trong 10 - 15 ngày. Hoặc có sống lá bị vàng còi cọc ko phát triển
Đã tìm ra nguyên nhân nhưng đang tìm thuốc đặc trị. Hy vọng sẽ nhanh tìm được thuốc.

luan84

Thành viên
cho em góp chút kinh nghiệm của chính em nha , anh em nào thấy hợp lý thì thử còn em thì 3 năm nay vẫn dùng cách này thấy cây vẫn tốt ,đó là mình chỉ dùng cát làm "cục nhưng" bao xung quanh rễ cây phôi thôi chủ yếu cho cây ra rễ con nhiều còn phần còn lại thì vẫn dùng chất trồng bình thường cho từng loại cây, gấp quá chưa chụp hình,hihi và cũng còn nhiều dự án đang thí nghiệm hên sui ;);)

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Vấn đề ở chỗ là hạn chế cái shock ở mức thấp nhất. Riêng việc 3 tuần bắt chi 123 theo em là còn có thể rút ngắn hơn nữa. Theo em dự đoán ở khoảng 2 tuần. Còn cách làm em chỉ dùng cách điều khiển nước và nắng mà thôi và phụ thuộc rất nhiều vào sức sống của từng cây. Em sẽ chia sẽ ở một topic khác khi đã hoàn chỉnh thí nghiệm.
Sáng nay em vừa thực hiện một ý tưởng siêu điên : cải tử hoàn sinh cho cây đang hấp hối. Dự kiến có kết quả sau 15 ngày. Dạng chết phổ biến của mct cây đang khoẻ tự dưng lá vàng ko xanh được rồi chết trong 10 - 15 ngày. Hoặc có sống lá bị vàng còi cọc ko phát triển
Đã tìm ra nguyên nhân nhưng đang tìm thuốc đặc trị. Hy vọng sẽ nhanh tìm được thuốc.
Tiếp tục chia sẽ đi Ptaagu,mình đang rất trông để học.