Âm thầm trong đêm tôi viết lời cám ơn...

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Dư âm mùa xuân vẫn còn động lại, trong cái tiết trời hanh hanh se lạnh. Vài cánh mai vàng nở muộn, rồi cũng dần héo tàn Bỡi! THỜI GIAN... Cuộc liên hoan nào rồi cũng sẻ tàn, sự sống của muôn loài rồi cũng già cỗi theo năm tháng... Đó là qui luật của Tạo Hóa đã ban tặng cho thiên nhiên và cho một kiếp NHÂN SINH. Ôi!...
Qua nhiều ngày vất vã chạy dại khắp nơi kiếm tìm cho mình một chốn nương thân...Nhưng... sao lúc nào cũng nghe trong lòng tôi cứ trỗi lên những điệp khúc ân tình. Mà tôi vẫn nợ mãi, với tình ACE, bạn bè, bằng hữu từ muôn phương. Cũng chính từ dd nầy đã cho tôi biết bao nhiêu TÌNH THÂM QUÍ MẾN. Ngồi bên bàn phím, biết viết gì đây? Với một tâm trạng trống rỗng, như không có lối về...
Xin các bạn đừng hiểu nhầm là tôi đang khóc than cho một hoàn cảnh... Bỡi! tôi viết đây, là viết về 2 chử ÂN TÌNH mà tôi vẫn còn nặng nợ với ae... lòng tôi vẫn cứ mãi không yên. Biết làm sao? để đáp lại ÂN TÌNH ấy cho vẹn. Thôi thì mượn chuyên mục: Anh Em Buồn Vui nầy viết mấy dòng muốn nói. Xin gởi đến tất cả ACE bằng hữu thân thương gần xa.
Thời gian qua các bạn đã ưu ái dành cho mình một tình cảm, thiết tha thương mến. Nay xin gởi đến các bạn một lời cám ơn, dù lời cảm ơn đến muộn. Nhưng đó là lời cám ơn chân thành và sâu lắng nhất. Mong nhận các bạn nhận cho.
huongdongconoi xin cuối đầu ĐA TẠ TRI ÂN..@};-@};-@};-
Thời gian tới đây chắc có lẻ mình ít có điều kiện online thường xuyên chia sẻ vui cùng các bạn được. Mong thông cảm cho mình nhé!
KÍNH BÚT
huongdongconoi.

( P/S Gởi bạn hữu!... đừng vì lời đường đột của mình, làm cho bạn khó xữ... Hãy xem như mình chưa hề nói gì bạn nhé! Chân thành cám ơn bạn. )

soncm

Thành viên tích cực
Thương ơi em quá nặng lòng rồi,hãy tạm gác lại những chuyện ''Ân tình'' đã qua sang một bên, đừng bận tâm em nhé, tưong lai phía trước đang chờ đón em đó. Cầu mong em tôi vững bước tiến qua khúc co, một bước ngoặc lớn trong cuộc sống trên bước đường đời của một kiếp người mà hiếm ai tránh khỏi. Chia sẻ vời em được ít hàng này thôi, ''Lực bất tòng tâm''
Cầu chúc có được kỳ tích bất ngờ đến với em.

Thân

Soncm

HUUDUC

Quản lý
Cuộc đời thì cũng giống như là 1 vòng bánh xe cứ đi về phía trước không bao giờ ngừng lại được Thương à ! Hãy nghĩ về tương lai và hi vọng những gì tốt đẹp nhất cho bản thân mình cùng những người thân xung quanh rồi những may mắn & hạnh phúc sẽ đến cùng chúng ta. Cầu chúc Thương và gia đình luôn vui khỏe lạc quan yêu đời. Hãy nhớ rằng xung quanh mình vẫn còn đầy ắp ân tình bè bạn và cũng không thiếu những mảnh đời cơ khổ gian lao đến trăm bề Thương nhé. Thân ái.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
em thật không hiểu nhiều gì về hoàng cảnh gia đình của anh HƯƠNGDONGCONOI , nhưng đọc qua những dòng chữ chất chưá đầy ấp tình cảm cuả anh đã làm cảm động lòng người , em không biết nói gì hơn là cầu chúc cho anh và gia đình gặp nhiều mai mắng củng như vượt qua những khó khăng mà anh đang gặp phải .
em tin rằng bất cứ chuyện gì củng có cách giải quyết mong anh xốm tìm được con đường tốt nhất cho tương lai của mình và gia đình nửa.

em củng tin rằng ở trên DĐ này củng có rất nhiều người đang nguyện cầu cho anh và họ sẽ luôn luôn bên cạnh anh để ủng hộ anh và chia sẽ với anh những gi họ có thể.
chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc.

Thụy74

Banned
E nhận thấy rằng a Thương đang rất Giàu Có và Hạnh Phúc.Những lo toan đời thường là một phần nợ tất yếu của đời người-đối với bất kỳ ai,a ah. A đã bảo rằng Ân Tình,thì nghĩ nhiều chi đến việc đáp đền và trăn trở đáp đền,hả a ? Điều tốt nhứt,để Ân Tình ấy sáng mãi,là a thật sự hài lòng và hạnh phúc với cuộc sống của chính mình. Được như vậy,hạnh phúc đó sẽ lan tỏa đến mọi người,và thiển nghĩ rằng đó cũng chính là mong muốn,niềm vui của tất cả mọi người gửi đến a,thông qua 2 chữ Ân Tình kia vậy. Chúc a sớm ổn định và an bình.

Chia xẻ cùng a.

su mai

Thành viên tích cực
Không biết nói gì hơn khi đọc những dòng tâm sự đầy ân tình của Anh .Một lời chúc tốt lành nhất dành cho Anh và gia đình....Chúc Anh và gia đình luôn luôn vui , khỏe , hạnh phúc và thành công trong mọi lĩnh vực hay nói cách khác là:

" VẠN SỰ NHƯ Ý "

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Em là thành viên mới!

Không biết mặt anh em nào cả, nhưng anh hãy nhìn về bầu trời phía trước và cố gắng vượt qua tất cả anh nhe

cầu chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với anh cùng gia đình

Blackrose86

Thành viên tích cực
Một ngày nào đó,trong anh không còn những vết thương lòng mà lâu nay sầu u...
Một ngày nào đó,anh mập mạp mạnh khỏe và đầy đủ vật chất...
Một ngày nào đó,bên anh vẫn còn những người đã theo anh trong lúc khó khăn...
Đó mới chính là lúc anh nói lời "cảm ơn"
Hãy cứ giữ mối ân tình này để làm động lực thúc đẩy anh tiến đến "ngày đó".
Gửi anh trai yêu quí!!!

kenwall

Thành viên
Âm thầm trogn đêm em gửi lời chia sẻ chân thành với người anh em kính trọng. Mong anh có thật nhiều hạnh phúc, niềm vui trọn vẹn trong cuộc sống!

luongvanmieu

Thành viên
Dư âm mùa xuân vẫn còn động lại, trong cái tiết trời hanh hanh se lạnh. Vài cánh mai vàng nở muộn, rồi cũng dần héo tàn Bỡi! THỜI GIAN... Cuộc liên hoan nào rồi cũng sẻ tàn, sự sống của muôn loài rồi cũng già cỗi theo năm tháng... Đó là qui luật của Tạo Hóa đã ban tặng cho thiên nhiên và cho một kiếp NHÂN SINH. Ôi!...
Qua nhiều ngày vất vã chạy dại khắp nơi kiếm tìm cho mình một chốn nương thân...Nhưng... sao lúc nào cũng nghe trong lòng tôi cứ trỗi lên những điệp khúc ân tình. Mà tôi vẫn nợ mãi, với tình ACE, bạn bè, bằng hữu từ muôn phương. Cũng chính từ dd nầy đã cho tôi biết bao nhiêu TÌNH THÂM QUÍ MẾN. Ngồi bên bàn phím, biết viết gì đây? Với một tâm trạng trống rỗng, như không có lối về...
Xin các bạn đừng hiểu nhầm là tôi đang khóc than cho một hoàn cảnh... Bỡi! tôi viết đây, là viết về 2 chử ÂN TÌNH mà tôi vẫn còn nặng nợ với ae... lòng tôi vẫn cứ mãi không yên. Biết làm sao? để đáp lại ÂN TÌNH ấy cho vẹn. Thôi thì mượn chuyên mục: Anh Em Buồn Vui nầy viết mấy dòng muốn nói. Xin gởi đến tất cả ACE bằng hữu thân thương gần xa.
Thời gian qua các bạn đã ưu ái dành cho mình một tình cảm, thiết tha thương mến. Nay xin gởi đến các bạn một lời cám ơn, dù lời cảm ơn đến muộn. Nhưng đó là lời cám ơn chân thành và sâu lắng nhất. Mong nhận các bạn nhận cho.
huongdongconoi xin cuối đầu ĐA TẠ TRI ÂN..@};-@};-@};-
Thời gian tới đây chắc có lẻ mình ít có điều kiện online thường xuyên chia sẻ vui cùng các bạn được. Mong thông cảm cho mình nhé!
KÍNH BÚT
huongdongconoi.

( P/S Gởi bạn hữu!... đừng vì lời đường đột của mình, làm cho bạn khó xữ... Hãy xem như mình chưa hề nói gì bạn nhé! Chân thành cám ơn bạn. )
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Cuộc đời con ngưởi như một dòng sông, khi xuống thác, khi vào ghềnh, khi chênh vênh đổ vực - Cổ nhân nói " Ngón tay có ngón dài, ngón ngắn"; " Sông có khúc, người có lúc" ... bản chất con người sinh ra là tiếng khóc chào đời thể hiện sự thiếu thốn và đau khổ ! Thực tế con người đôi lúc thiếu sự hướng thiện, thiếu lòng nhân ái, và đặc biệt thiếu lòng kiên nhẫn.... cũng một phần nào giống tác phẩm Bonsai - Khi biết khắc phục những điều đó tự dưng trở thành cuộc sống đầy ý nghĩa, dẫn ta đến thành người vĩ đại ( Xin hãy hiểu vĩ đại theo nghĩa thông thường).... Xin cảm nhận và chia xẻ cùng bác !

3dy

Thành viên tích cực
anh là một người tốt em công nhận ....anh hiền em công nhận ...nhưng em tiếp súc với anh vẫn còn cái gì đó cố chấp ...làm em và anh ko gần như ...em và các anh em khác được ....mong ngày nào đó bức tường này sẽ được gỡ bỏ ...khi đó anh tuyệt vời sẽ còn tuyệt vời hơn nữa ....anh em đã thương anh lại thương anh hơn nữa....kính bút ...có gì anh bõ qua cho ....em chỉ mong anh em vui vẻ thôi.....dẹp bỏ hết đi anh ...nặng làm gì ...anh em ko nghĩ gì đâu ...cớ sao anh lại nghĩ nhiều thế......mong anh sẽ thoải mái hơn khi đọc mấy hàng này của em....

ledinh1081

Thành viên tích cực
"sởi lởi trời cho-bo bo trời buộc !
Sống cho đáng sống,luôn ngẩng cao đầu.
Biết trên biết dưới,có trước có sau."
Nguyễn trần Thức
Cái này giống anh Thương phải không Hoa Hồng đen?
-Anh Thương đã đỡ đau, đỡ mệt chưa ạ? anh thử dùng thuốc kết hợp với ngồi máy ION xem có được không anh? em thấy có mấy người ngồi mà khỏe lại như Thạch Sanh đó, hi
Cám ơn bác vì tấm chân tình sâu nặng của anh dành cho mọi người, xin tặng bác vài câu thơ em sáng tác:
"Sống là phải có niềm tin
Sống vì đạo lí, vẹn toàn thủy chung
Trồng cây 10 năm, trồng người lại cả trăm năm
Hương đồng cỏ nội đậm đà Quê hương"
Anh không âm thầm đâu còn có ngôi nhà chung này mà, anh cứ chia sẻ với anh em nhé!

ledinh1081

Thành viên tích cực
anh là một người tốt em công nhận ....anh hiền em công nhận ...nhưng em tiếp súc với anh vẫn còn cái gì đó cố chấp ...làm em và anh ko gần như ...em và các anh em khác được ....mong ngày nào đó bức tường này sẽ được gỡ bỏ ...khi đó anh tuyệt vời sẽ còn tuyệt vời hơn nữa ....anh em đã thương anh lại thương anh hơn nữa....kính bút ...có gì anh bõ qua cho ....em chỉ mong anh em vui vẻ thôi.....dẹp bỏ hết đi anh ...nặng làm gì ...anh em ko nghĩ gì đâu ...cớ sao anh lại nghĩ nhiều thế......mong anh sẽ thoải mái hơn khi đọc mấy hàng này của em....
Cậu hãy để anh Thương thoải mái, mỗi người một cách sống, cậu còn trẻ quá có những cái chưa chắc đã hiểu hết !đừng nên đánh giá người lớn, phải học nhiều đó!!!

3dy

Thành viên tích cực
Cậu hãy để anh Thương thoải mái, mỗi người một cách sống, cậu còn trẻ quá có những cái chưa chắc đã hiểu hết !đừng nên đánh giá người lớn, phải học nhiều đó!!!
tui ko đánh giá anh thương anh đọc sao vậy....tui còn trẻ thật nhưng tui chỉ muốn hoa đồng vui vẻ ...mà anh có tư cách gì đánh giá tui qua mấy dòng chóng vánh trên diễn đàn này anh hơn tui bao nhiêu tuôi.....
tui sống theo cách thà đổ máu để quen người có nghĩa ...còn hơn quen 100 thằng bá láp......tui ko đánh giá bất cứ cái gì từ con người anh thuong ...tui chỉ kêu anh sống đừng gò bó quá thôi....
tui từng gặp nhiều người mà bình thường tui gọi là người lớn nè rồi sao....chỉ biết dạy đời đụn chuyện thì chẳng ra gì ....
nhắc lại tui chỉ động viên anh thương thôi ...nhưng theo cách của tui ...ai hiểu gì thì hiểu

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Nếu bạn đã nghe từng nghe qua bản guitare Fantasia do Blonker thể hiện thì đó là nhạc nền cho những cảm súc đầy tâm trạng của bạn như những lúc này! Thật tiếc là tôi không biết cách up lên để tặng bạn.

Thân

Quỳnh Dao

Moderator
Chào anh!
Lâu rồi anh không ghé DD, hay anh có ghé qua đôi lần mà nhiều tâm sự quá nên nặng lòng không muốn viết bài hả anh. Hôm nọ gọi DT cho anh nghe anh nói đang chuyển vườn, phải chi em ở gần chạy qua giúp anh 1 tay nhân tiện xin vài cây về trồng ;) mà ngặt nỗi xa quá nên đành chịu, thôi anh ráng giũ gìn sức khỏe có dịp anh em nói chuyện sau nha anh.
Kính anh!

ledinh1081

Thành viên tích cực
tui ko đánh giá anh thương anh đọc sao vậy....tui còn trẻ thật nhưng tui chỉ muốn hoa đồng vui vẻ ...mà anh có tư cách gì đánh giá tui qua mấy dòng chóng vánh trên diễn đàn này anh hơn tui bao nhiêu tuôi.....tui sống theo cách thà đổ máu để quen người có nghĩa ...còn hơn quen 100 thằng bá láp......tui ko đánh giá bất cứ cái gì từ con người anh thuong ...tui chỉ kêu anh sống đừng gò bó quá thôi....
tui từng gặp nhiều người mà bình thường tui gọi là người lớn nè rồi sao....chỉ biết dạy đời đụn chuyện thì chẳng ra gì ....nhắc lại tui chỉ động viên anh thương thôi ...nhưng theo cách của tui ...ai hiểu gì thì hiểu
:-??!!!
hic, thế này là "Không đỡ được"

longqaz

Moderator
Tôi là người mới trong diễn đàn, nhưng tâm trạng của anh thì tôi hiểu .... tôi cũng đã từng có những ngã rẽ. Cuộc đời ai rồi cũng phải trải qua ít nhất đôi lần thăng trầm, mỗi lần như thế chúng ta sẽ mạnh mẽ hơn rất nhiều. Cầu chúc cho anh vững vàng hơn trên con đường mới. Nơi đó dù đầy khó khăn, vất vả nhưng anh hãy nhớ luôn có những người bạn, những người ae và cả những người không quen biết như tôi hướng theo, mong cho anh vững bước và thành công.

lehoaian

Thành viên tích cực
Xin thay mặt anh THƯƠNG HƯƠNG ĐỒNG CỎ NỘI,gữi tới quý anh em đã cùng vào chia sẻ với anh THƯƠNG trong topic này .với lời cảm chân thành nhất .
Vì phải chuyễn chỗ ở ,chưa kết nối internet nên anh ấy kô vào cảm ơn Quý anh em được.
Xin cảm ơn rất nhiều !

ledinh1081

Thành viên tích cực
Cám ơn a Thương,cám ơn anh An và các anh đã dành tình cảm chân thành tới a Thương, cầu chúc cho a Thương có cuộc sống mới an lành, ấm áp, ý chí của anh Thương không bị bào mòn!