Recent content by baohuong-future

1. baohuong-future

chuẩn bị cho mùa giáng sinh

2 ngày nay bận rộn cho cv trang trí chuẩn bị cho mùa giáng sinh năm nay, vài hình ảnh chia sẽ cùng mọi người, Chúc ace dd CCVN một mùa giáng sinh cùng năm mới vui vẽ, hạnh phúc!!! Buổi sáng đi tuyển cành cây 1 mình, vì mưa nên không chụp hình được. Trưa về thầy trò cùng nhau thực hiện tác...
  2. baohuong-future

Post luôn cây nguyệt chia sẽ cùng ace.

Hôm trước có cây sau đống bao này, hôm nay post chia sẽ luôn. Thay chậu cho em nó, trước khi chém, bộ đế điều, đẹp. Hoành gốc 30, cao 1m: Mặt 1 Mặt 2 Mặt 3 Mặt 4 Sau khi chém xong cho ra hố hôm đào gốc kia, may mà còn bằng chứng cho thấy hôm bửa đào chứ không phải nhổ nhé bà...
  3. baohuong-future

Một ngày vất vã nhưng khá thành công

Theo như dự định, ngày nay quyết định đào bụi nguyệt quế sau vườn đễ đưa vào chậu, 8h00 bắt đầu lên vườn. Sau hơn 30p loay hoay cuối cùng cũng lôi em nó lên được, tiếc là sáng mưa lớn và quên mang theo máy hình tiếp theo là tắm rữa sạch sẽ cho em nó, cưa kéo chuẩn bị tách, cắt em nó ra thành...
  4. baohuong-future

Chúc mưng Anh Hoangdung và anh ngockien

Tình hình là sáng nay vào xem lại bài củ, hôm qua nick cũa anh Dũng vẫn còn xanh lá sáng nay đã chuyển sang hồng, anh ngockien màu hồng chuyển sang xanh dương, hoảng không biết lý do sao mà sau một đêm đã chuyển màu hết vậy. @-) Còn có ai đỗi màu nữa không? lên đây đễ mọi người vào chúc mừng...
  5. baohuong-future

Bách điệp mới thay chậu

Cây này bỏ lăn lóc góc vườn sau nhiều năm, hôm nay quyết định dời em sanh này ra đễ đưa em nó vào đây, chia sẽ cùng mọi người. Em nó cũng khá to hoành 30cm cao 1,8m thâu lại còn 1,5m Cảm ơn mọi người đã ghé xem!
  6. baohuong-future

Đại hội SVC Bình Sơn - Quảng Ngãi

Sáng nay 2/8/2011 tại HT UBND huyện Bình Sơn tổ chức đại hội (HSVC huyện Bình Sởn lần thứ I), với sự tham gia của đầy đũ các cơ quan ban ngàng và đặc biệt hơn 100 người yêu SVC trên toàn huyện đã đến tham dự. Sau dây là một số hình ảnh tôi ghi nhận được từ kỳ đại hội của huyện bạn...
  7. baohuong-future

Cho hỏi cây này tên gì ?

Mất 1 tuần đi tìm cây này, ở quê gọi là cây chổi thường lấy lá nấu chung với chè xanh uống có mùi thơm rất dễ chịu. Nhìn cành và lá rất đẹp, trước đây thỉnh thoảng thấy nhưng không đễ ý, giờ đi tìm mãi mới phát hiện nó mọc giữa vùng cát xa xôi giống dương liễu em nghỉ nó cùng họ với tùng, cho em...
  8. baohuong-future

Cặp sứ đáng xem

(Vườn của baohuong-future) - Cặp sứ đáng xem Nhà thờ em có cặp sứ già và to, hoành gốc chạm mặt chậu hơn 1m, cao 1,5m, mỗi lần ra hoa kín cả cây rất đẹp. Vừa rồi có một ông ở Đà Nẵng vào trả 50tr nhưng vì cây nhà thờ nên không bán. Em cũng không rành về giá trị của cây sứ nhưng cũng không tin...
  9. baohuong-future

Đến hẹn lại lên

Đã hẹn ae lại hôm nay post bài cây ráng quê em, chiều nay xém quên vì có người rủ đi nhậu, mừng quá đang làm dở chừng vội đỗ xô hồ vào vết lũng của sân nhà bay đi làm vài ve. chạy bon bon trên con đường làng, ngẫn nhìn thấy mấy bụi ráng nhớ lại đã hẹn ae hôm nay post bài vội vã chạy về nhà lấy...
  10. baohuong-future

Một ngày đen đuỗi, bực mình, mệt mỏi.

Em có mua 3 cái chậu hết 1tr50 ngàn, 2 cái kia đã lênh đá cho 2 em sanh đến nay đã 10 ngày rễ non ra đã chạm nước. Còn 1 chậu sáng nay tiếp tục lên đá cho em sanh này, công tác chuẩn bị xong, lênh bệ đá xong đặt cây lên ngắm nghía chỉnh đâu vào đấy chem đá đã 10h AM, bổng dưng nghe tiến (sạt ịch...
  11. baohuong-future

Nhờ tư vấn 2 cây sanh.

Hôm trước em có post bài chậu cổ có nói về 2 em sanh cùi bắp này, vì muốn mua chậu mà phải mua cả 2 em này 6tr và cái chậu 6tr. 1 em thấy cũng tạm tạm cho vào đây: Em còn lại thường quá cho vào góc này chờ vài năm sau tính tiếp: Tay cành còn rối quá chờ có cao thủ nào ghé thăm nhờ...
  12. baohuong-future

Sơn tuế già tương lai

Em có cây sơn tuế này mời ae thưởng lãm: Hoành gốc 1,6m dài thân 3,5m vì nhà buôn bán nên không có thế rộng nếu không em sẽ cho nghiên ngọn về phía đuôi xe máy tương lai ngọn sẽ ngước lênh hóa long đúng không các bác. Xin cho đôi lời tư vấn các bác nhé, cảm ơn nhiều...
  13. baohuong-future

Đỗi cây sanh già.

Em có cây sanh này mua 10 năm trước lúc đó chỉ thích cây mua đại không biết chăm, bỏ chậu không đũ chất nên bị cháy 1 số vị trí trên thân nhưng từ khi trồng xuống đất được 3 năm nay rễ đã đan kín thân và cả vị trí cháy. Cũng may khi cành còn nhỏ có cột dây uống nên tay cành cốt giờ lớn cũng tạm...
  14. baohuong-future

Chậu cổ đẹp

Ngày hôm nay đang run vì cái chậu này nhờ ae xem giúp em nhé: Hôm nay phải mua 2 em sanh cùi bắp mất 6tr và phải trả chừng ấy tiền đễ đưa em chậu này về. http://s1180.photobucket.com/albums/x415/baohuong-future/?action=view&current=DSCF9931.jpg&newest=1 Chỉ có hoa văn 1 mặt 1 mặt trơn, chậu...
  15. baohuong-future

Hoa vừng dài và đẹp quá AE ơi

Cây vừng nhà em vừa trổ hoa đẹp quá em chụp mấy tấm hình up lên mời các bác thưởng lãm. Cách đây vài năm: http://s1180.photobucket.com/albums/x415/baohuong-future/?action=view&current=08-07-07_1713.jpg&newest=1 Cách đây 1 tháng...