Phong lan thân thoòng

phamdang99

Thành viên mới
Góp vui với Bác đamtran78 nhé

Năm nay không về Bảo Lộc nên không ghé được chổ Bác giao lưu rồi

tathienanh

Thành viên
Góp vui với Bác đamtran78 nhé

Năm nay không về Bảo Lộc nên không ghé được chổ Bác giao lưu rồi

Trông hình ảnh bạn post lên, thấy cây chưa có nhiều rễ, chưa bám vào giá thể,hình như là cây mới ghép vậy mà đã cho hoa rồi. Bạn giỏi thật đấy. Cây mình trồng lên rất nhiều mầm tốt lá, tốt rễ mà sao chưa có hoa???:-/

mualong

Thành viên
Trông hình ảnh bạn post lên, thấy cây chưa có nhiều rễ, chưa bám vào giá thể,hình như là cây mới ghép vậy mà đã cho hoa rồi. Bạn giỏi thật đấy. Cây mình trồng lên rất nhiều mầm tốt lá, tốt rễ mà sao chưa có hoa???:-/
Giống thân thòng này cứ tới cuối năm tự rụng lá rồi ra hoa mà bác. Em có mấy cành bị gãy làm đôi, làm 3 vắt đại lên thân cây cũng ra hoa.

phamdang99

Thành viên mới
Mình thích các loại thòng thoi,nhìn hay hay
Các loại này mình mua kg về dưỡng vì vào mùa hoa nên mình chỉ ghép lên chơi hoa luôn.
Mình cũng mới chơi thoi,cũng đang học hỏi nhiều ace trên diển đan.

Bác đamtran78 ơi, bụi dượi này tên gì vậy Bác

đamtran78

Thành viên
Mình thích các loại thòng thoi,nhìn hay hay
Các loại này mình mua kg về dưỡng vì vào mùa hoa nên mình chỉ ghép lên chơi hoa luôn.
Mình cũng mới chơi thoi,cũng đang học hỏi nhiều ace trên diển đan.

Bác đamtran78 ơi, bụi dượi này tên gì vậy Bác

bui duoi la voi bac ah

mualong

Thành viên
cây này là kim điệp hả bác , ghép trưng nhìn đẹp ghê. chẳng bù với mấy cây em trồng ~X(
Ghép thiệt chứ trung gì bác,hehe. chỉ có khúc gỗ nu là ko pỉa thôi. Hình như bác chủ nhà ghép cành cafe thì pải?

mualong

Thành viên
Thầy cho em hỏi:
Thầy ở Di Linh khúc nào vậy? Tại em cũng ở Di Linh,hehe.
Thầy hiện là giáo viên dạy môn gì ạ?

lacungduy

Thành viên
Re: Trả lời: Phong lan thân thoòng

Chào bạn! Mình ở TT Dilinh gv dạy Tiếng Anh

em ngưỡng mộ thầy quá. cao thủ cao thủ. em mới tập trồng 3 loại lan rừng, N.điểm, giả hạc và kim điệp. chỉ thấy mọi ND là còn khả quan tí. @@