Cà Mau ... Một Buổi Off Đầu Tiên

soncm

Thành viên tích cực
Mời các ACE chúng ta tiếp tục dạo quanh sân vườn, vườn này được anh Nhận thành lập cách nay khoàng vài năm.
Đặc biệt là Mai Vàng, Bonsai chỉ mới tập tành khoảng một năm trở lại đây.
Chúng ta cùng xem

nguyen tran

Thành viên tích cực
Hôm nay up ảnh ngon lành rồi đúng không anh Sơn. Khu vườn có nhiều cây mai vàng đẹp quá!

NGUYENTHOQN

Super Moderator
- Đất mũi Cà Mau nghe tên tuy xa mà thấy gần . Nơi đây rất lâu và lâu lắm mình cũng có lần ghé đến neo tàu gần nhà máy gạo Chiến Thắng .. . Không biết hôm nay có thay đỗi nhưng kg sao qua hình ảnh offline mình đã tìm lại được hình ảnh ngày ấy ...
Cảm ơn ThanhSơn chia sẽ tiếp tiêp nữa đi .......

CHÚC MỪNG Hội SVC Thành Phố Cà Mau, cùng Trung Tâm Dạy Nghề TPCM tổ chức cho các ACE hội viên Hội SVC TP Cà Mau Thành công .

soncm

Thành viên tích cực
- Đất mũi Cà Mau nghe tên tuy xa mà thấy gần . Nơi đây rất lâu và lâu lắm mình cũng có lần ghé đến neo tàu gần nhà máy gạo Chiến Thắng .. . Không biết hôm nay có thay đỗi nhưng kg sao qua hình ảnh offline mình đã tìm lại được hình ảnh ngày ấy ...
Cảm ơn ThanhSơn chia sẽ tiếp tiêp nữa đi .......

CHÚC MỪNG Hội SVC Thành Phố Cà Mau, cùng Trung Tâm Dạy Nghề TPCM tổ chức cho các ACE hội viên Hội SVC TP Cà Mau Thành công .
Cảm ơn anh Thọ. Nhà máy gạo Chiến thắng trước kia giờ sửa lại làm Cty Cấp Thuỷ rồi anh, nhà em ở gần đó cách khoảng 500m,
kề vách Ty Đặc Biệt giờ là sở CA Tinh Cà Mau.

sirius

Thành viên
Nhớ Cà Mau đất mũi với cua gạch, anh Sơn, anh Lam và mai chiếu thủy,...nhớ má Năm Căn...thương em cửa biển....

soncm

Thành viên tích cực
ACE thông cảm, mỗi lần mình chỉ biết up có một hình duy nhất, nên phải up nhiều lần mới cho vào được một bài.

==================================

soncm

Thành viên tích cực
Nhớ Cà Mau đất mũi với cua gạch, anh Sơn, anh Lam và mai chiếu thủy,...nhớ má Năm Căn...thương em cửa biển....
Nhớ thì xuống đây, lúc nào cũng rảnh để tiếp em trai.8-}

soncm

Thành viên tích cực

ACE tạm nghỉ ít phút và sẽ tới chương trình thực tập bứng cây và tạo dáng.

thienphu

Thành viên Mua Bán
a Sơn đi off đông vui thế mà ko gọi thằng e nì một tiếng,để e út mở mang thêm kiến thức và làm wen cùng ae ở camua.tks

soncm

Thành viên tích cực
Trong lớp chia ra làm 5 tổ, mỗi tổ tự tìm cây nào mình thích và tự cắt tạo dáng
Nhưng (Quyết định cuối cùng là theo ý chủ nhà).
Tổ 1:

Tổ 2:

Tổ 3:

Tổ 4:

Tổ 5;

=====================
Tổ 3 hoàn thành nhanh nhất, đã chọn và bứng xong.

soncm

Thành viên tích cực
Tổ 3 xong trước nên đã vào hội ý trước để cắt tạo dáng.

Kế đó là tổ 5

Vì bứng cây bị "lủng" không có đế nên tranh thủ trồng luôn vào chậu.

Tổ 4 do anh Hoangcm phụ trách làm tổ trưởng, cũng đã bứng xong và đang cùng AE hội ý.

Tổ 2 chọn cây lớn nhất nhưng cũng không chậm vã cũng đang hội ý.

Tổ 1 cây không lớn nhưng chọn cây là chậm nhất, cuối cùng cũng hoàn thành.

Buổi off rất vui nhộn do có chút tính cạnh tranh.

luyennguyen

Thành viên
Cà Mau ở đâu vây ta?B-)
thật là tuyệt vời, ước gì được off cùng anh em đất Mũi? :-w
anh Sơn nhớ chia sẽ thêm hình ảnh nhé anh. chiều nay nhancuibap ghé chắc là say nữa anh ơi!

soncm

Thành viên tích cực
Cà Mau ở đâu vây ta?B-)
thật là tuyệt vời, ước gì được off cùng anh em đất Mũi? :-w
anh Sơn nhớ chia sẽ thêm hình ảnh nhé anh. chiều nay nhancuibap ghé chắc là say nữa anh ơi!
Cố gắng chuốc cho cùi Bắp say rồi quăng luôn xuống Cà Mau nhen Luyện ơi.:D
============================================================

Buổi off rất vui nhộn do có chút tính cạnh tranh.

TUANKHANH

Moderator
Anh Sơn lúc này nhậu nhiều hay sao mà bụng to thế X_XX_XX_X, nhìn anh em off mà thèm về đó 1 chuyến quá.

soncm

Thành viên tích cực
Có một phôi rất xấu đã được bỏ vào cái túi đựng dụng cụ "đồ nghề" 8-}

Cuối cùng công việc cũng đã hoàn tất, trước khi tạm chia tay với chủ vườn rất hiếu khách. đã nhiệt tình phục vụ một bữa cơm thân mật cùng với các ACE.
Thật ý nghĩa và ấn tượng khó quên đối với ACE trong khóa học đầu tiên.
Xin phép đại diện tập thể lớp cùng Ban tổ chức Trung Tâm Dạy Nghề, gởi lời cảm ơn chân tình đến gia đình anh Công Nhận.
Chúc sức khỏe.
đồng thời cảm ơn các ACE học viên đã tham gia đầy đủ, góp phần cho buổi off được thành công tốt đẹp.
Một lần nữa xin chân thành Cảm ơn.
Chúc sức khỏe.

Xin chân thành cảm ơn các ACE DD đã ghé xem và cùng chia sẻ.

Thân chào

Soncm.

soncm

Thành viên tích cực
Anh Sơn lúc này nhậu nhiều hay sao mà bụng to thế X_XX_XX_X, nhìn anh em off mà thèm về đó 1 chuyến quá.
Hihi......... Em còn phải hỏi! anh nhớ là đã gỡ bỏ hình này gồi mà ta!!!!!!!!
............ Lộ hàng gồi. X_XX_XX_X8-}

Thị Huyền

Thành viên mới
Vườn này có nhiều hổ không bác soncm ? chụp chia sẻ đi bác. Có dịp " zìa Cà Mao " em ghé qua tham quan
Cám ơn bác nhiều

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự

Hổng chừng sẽ trở thành thông lệ,cứ người nào đưa bài lên DĐ là phải ở trần khi chụp hình để AE biết là tác giả.keke
p/s: Cái bụng dình đen đen thấy..gờ-ét.