Cà Mau ... Một Buổi Off Đầu Tiên

soncm

Thành viên tích cực
Xin trân trọng giới thiệu cùng các ACE, khi nào có dịp ghé thăm và thưởng thức miền sông nước quê tôi (Đất Mũi Cà Mau).
Này các bạn nhé! Cứ một lần ghé qua, các bạn sẽ tự cảm nhận quê tôi như thế nào … Vẫn luôn chân tình và cởi mở như câu hát “Mai mốt Cà Mau em lớn, tuy út mà sửa soạn đẹp hơn. ...Cà Mau mặc thêm áo mới, về Cà Mau là thấy thương em rồi".
Vài hình ảnh minh họa

“Bông Bần rụng trắng bờ sông,
lấy chồng xa xứ khó mong ngày về,
xa xưa em ở Dựa Kề.
Bên ba bên má vỗ về ca dao,
má ơi đừng gã con xa xa
chim kêu mà vượn hú biết nhà má đâu
Sương khuya ướt đẫm giàn bầu...
Em về miệt thứ....bỏ sầu cho ai...”

soncm

Thành viên tích cực
Trước tiên xin chia sẻ cùng các ACE, đây là lớp Bonsai đầu tiên và cũng là khóa học đầu tiên được Hội SVC Thành Phố Cà Mau, cùng Trung Tâm Dạy Nghề TPCM tổ chức cho các ACE hội viên Hội SVC TP Cà Mau.

Và đây cũng là buổi off đầu tiên được tổ chức cho lớp học, tham quan thực tế và thực hành.
Có ít hình ảnh nơi off, địa danh rừng U Minh xin được chia sẻ đến cùng các Bạn:
Đoạn dường dài khoảng 40km.

Những biển báo...

Và rồi cũng đến nơi

Tuy nắng nóng 35 đến 36 độ nhưng tinh thần vui tươi, luôn thể hiện trên những gương mặt của các ACE.

Và tập thể chụp chung một tấm để làm kỷ niệm

soncm

Thành viên tích cực
Và cũng xin giới thiệu chủ vườn này là anh Công Nhận, (người mặc áo sọc ngang) mời các Bạn cùng xem trước một số cây trong vườn. cũng là địa điểm off nơi ACE học viên đến để thực tập rất lý tưởng.
Mai Vàng có hoành thân 100cm.

Cảm ơn các Bạn đã ghé xem. (Còn tiếp)

locvung6688

Thành viên
;;);;);;);;)
Chờ anh post tiếp....
==================================
Anh đến thăm em đất Mũi Cà Mau...
Biển xanh mênh mông cánh đồng bát ngát....

vanthao_68

Thành viên
Da em xap xêp Đuọc sẽ bao cho anh hay sơm...em cũng nhớ anh và chú sáu và mây anh em dưới đó quá chắc 30/4 sẽ dụ bà xã đi xuống

vincentvo1975

Thành viên tích cực

nhìn mấy tấm hình đơn sơ mọc mạc này em chỉ muốn bỏ hết tất cả mà quây về miềng sông nước để sống một cuộc sống giản dị thanh bình thôi .

có đôi lúc quá mệt mõi với cuộc sống bon chen đầy ấp những lo toan cuả cuộc sống đôi khi bắc gặp được những khoảnh khác như thế này nó làm cho tâm hồn mình nhẻ nhàn hơn rất nhiều .

xin cảm ơn những chia sẽ của anh và xin chúc anh Cà Mau sinh họat vui vẽ

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Rất tiếc rước đây sinh ra và lớn lên ở Sàigòn, chỉ đi được vài nơi mà chưa được biết miền Tây, mai này có về Việt Nam nhất định phải đi tới Cà mau và Phú quốc

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
em tặng anh sơn thêm 1 tắm chụp bằng đt cho vui nhe
[/url][/IMG]
==================================
em tặng anh sơn thêm 1 tắm chụp bằng đt cho vui nhe
[/url][/IMG]

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Trả lời: Re: Cà Mau ... Một Buổi Off Đầu Tiên

nhìn mấy tấm hình đơn sơ mọc mạc này em chỉ muốn bỏ hết tất cả mà quây về miềng sông nước để sống một cuộc sống giản dị thanh bình thôi .

có đôi lúc quá mệt mõi với cuộc sống bon chen đầy ấp những lo toan cuả cuộc sống đôi khi bắc gặp được những khoảnh khác như thế này nó làm cho tâm hồn mình nhẻ nhàn hơn rất nhiều .

xin cảm ơn những chia sẽ của anh và xin chúc anh Cà Mau sinh họat vui vẽ
Thấy là nhớ quê liền,phải kg Vinh?Ai chả vậy,ra miền trung hay bắc ở thấy cảnh miền tây còn nhớ chịu kg nổi luôn.Chúc E vui.