Xin thông tin cây hoàng duơng ninh thuận ??????

le.toan.thang

Thành viên
Xin chào ace dđ ,tôi có mua 1 cây hd tàn rin nhưng chưa hiểu đặc tính của loại này ,,,,
Ace cho hỏi loại này có rễ sống ko và ban đầu cần phải làm gì để cho cây có thể sống ,rất mong ace có kn giúp ,,xin chân thành cảm ơn ,,
==================================
Cây có bầu ntn có dc ko ace ?????

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Em có lập 1 topic về loại này, thấy mới, da dẻ đẹp nên cũng quan tâm, mà chưa thấy cao nhân nào cho ý kiến.
Lót dép ngồi hóng

ToànQN

Thành viên
Em cũng đang trồng mây phôi.Nghe nói nhiều ae ở Đồng Nai có nhiều cây đã thành phẩm.Rất mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của các bác đã trồng loại cây này.Cho em hỏi thêm là cây này có ghép được cây HD nhập không.Lót tiếp một đôi dép cạnh chỗ anh Maivangvinhlong ngồi chờ ạ.

ToànQN

Thành viên
Xin chào ace dđ ,tôi có mua 1 cây hd tàn rin nhưng chưa hiểu đặc tính của loại này ,,,,
Ace cho hỏi loại này có rễ sống ko và ban đầu cần phải làm gì để cho cây có thể sống ,rất mong ace có kn giúp ,,xin chân thành cảm ơn ,,
Cây như của anh sống 100/100.Cây rất rễ sống.Cây của em ko bầu,ko rễ mà trồng vẫn lên bình thường.Đấy là chưa kể 6 ngày ngồi ôtô ra Quảng Ninh nữa:-bd

le.toan.thang

Thành viên
Cây như của anh sống 100/100.Cây rất rễ sống.Cây của em ko bầu,ko rễ mà trồng vẫn lên bình thường.Đấy là chưa kể 6 ngày ngồi ôtô ra Quảng Ninh nữa:-bd
Thế thì tốt quá rồi ,,cám ơn bạn nhé ,,,,

kimkepy

Thành viên
cho mình hỏi ? cây của bạn đã được 1 năm chưa ?
mà mình thấy ở QN vẫn còn HD mà bạn ko sưu tập ?( cứt chuột theo mình thì nó là HD)
Em có lập 1 topic về loại này, thấy mới, da dẻ đẹp nên cũng quan tâm, mà chưa thấy cao nhân nào cho ý kiến.
Lót dép ngồi hóng
hôm trước có trao đổi với e qua điện thoại, vì bận và ngại đánh máy thành ra ...
đôi điều mình biết về HD xin chia sẻ, nếu được H3H & a LÔ chia sẻ thêm thì hay.
- HD nhập có 2 loại, 1 loại thân ko nứt, lá nhỉnh hơn cỡ lá ls86 nuôi tốt, lá bóng.
loại còn lại lá cỡ 86, ko bóng, thân nứt nẻ, nói chung là đẹp.
- HD nội (hiện biết có ở QN) lá nhỏ hơn 86 & cây cứt chuột (tên địa phương) là 2 loại.
còn thấy nói có loại HD trường sơn(mới nghe nhưng chưa được nhìn, vì nó mọc ở rừng trường sơn)
- khách quan mình thấy HD nhập & nội đều có đặc tính chung,
chậm lớn, lá nhỏ, dầy dăm, sống khỏe, dễ sống, gỗ mềm, thơm mát.
còn nó có liên quan đến HD ninh thuận hay ko thì mong ae đã trồng cảm nhận & chia sẻ thêm !

SayBS

Thành viên
Tôi trồng 2 phôi cắt cụt gần 2 tháng rồi mà chưa phát đọt. Mới kiểm tra 1 cây thấy vẫn tươi.

ToànQN

Thành viên
cho mình hỏi ? cây của bạn đã được 1 năm chưa ?
mà mình thấy ở QN vẫn còn HD mà bạn ko sưu tập ?( cứt chuột theo mình thì nó là HD)

hôm trước có trao đổi với e qua điện thoại, vì bận và ngại đánh máy thành ra ...
đôi điều mình biết về HD xin chia sẻ, nếu được H3H & a LÔ chia sẻ thêm thì hay.
- HD nhập có 2 loại, 1 loại thân ko nứt, lá nhỉnh hơn cỡ lá ls86 nuôi tốt, lá bóng.
loại còn lại lá cỡ 86, ko bóng, thân nứt nẻ, nói chung là đẹp.
- HD nội (hiện biết có ở QN) lá nhỏ hơn 86 & cây cứt chuột (tên địa phương) là 2 loại.
còn thấy nói có loại HD trường sơn(mới nghe nhưng chưa được nhìn, vì nó mọc ở rừng trường sơn)
- khách quan mình thấy HD nhập & nội đều có đặc tính chung,
chậm lớn, lá nhỏ, dầy dăm, sống khỏe, dễ sống, gỗ mềm, thơm mát.
còn nó có liên quan đến HD ninh thuận hay ko thì mong ae đã trồng cảm nhận & chia sẻ thêm !
Cây của mình trồng được khoảng 2 tháng.Cả cây tàn ri và phôi đều đã ra lá mới.Cây HD Quảng ninh có ngoài miền Đông của tỉnh dạo trước mình có bán trên diễn đàn.Còn cứt chuôt giá phôi khai thác ở chỗ mình bán giá rất cao vì TQ họ mua nên ko có điều kiện để sưu tập.Cám ơn những chia sẻ của bạn.
Cây HD Ninh thuận giống HD nhâp ở da và hoa.Còn lá khác nhiều.Theo quan sát của của mình.

ToànQN

Thành viên
Trả lời: Re: Xin thông tin cây hoàng duơng ninh thuận ??????

Tôi trồng 2 phôi cắt cụt gần 2 tháng rồi mà chưa phát đọt. Mới kiểm tra 1 cây thấy vẫn tươi.
Sắp ra rồi bạn à.mình đoán khoảng 15 ngày cây sẽ nảy mầm vì cây của mình mới nảy mầm 3 cây đc mấy ngày.Mỗi ngày phát hiện một cây nảy mầm.Thời gian mình mua cũng khoảng 2tháng.

maianhtuan81

Thành viên
Nếu là cây khai thác d. Nghĩ A nên bỏ bớt lá
Cây sẽ phát triển mạnh hơn
Theo em biết loại HD lá to này mấy ông láng giềng cũng đang lấy mạnh
Cây khai thác rất to,lá loại này to nhưng mảnh
Còn loại là nhỏ (Hd nhập khấu hoặc hàng khai thác mà e biết thì nó là loại cực dễ sống
Cắt cụt hết rễ vẫn sống khoảng 15 ngày thì phun lộc ,càng cành nhỏ càng nhanh ra Lộc khi khai thác về để trong bóng râm và khoảng 15hoặc 20, ngày đêm ra phơi nắng cây sẽ rất xung
Loại này chịu hạn tốt (nắng héo hết là nhưng tưới nước vào nhanh tươi trở lại và tỷ lệ sống 99%
Với cây của A Thắng nếu là cây khai thác từ rừng về anh nên bỏ bớt hoặc bỏ hết lá cây sẽ nhanh lại.và ít ảnh.hưởng.
(em đã thử nghiệm.trên cây lá nhỏ)
Đây.là đôi chút khinh nghiệm nhỏ nhỏ sau khi trồng và cs cây này 1 năm
Rất mong các bác có khinh nghiệm bổ xung để A em được học hỏi

le.toan.thang

Thành viên
Còn loại là nhỏ (Hd nhập khấu hoặc hàng khai thác mà e biết thì nó là loại cực dễ sống
Cắt cụt hết rễ vẫn sống khoảng 15 ngày thì phun lộc ,càng cành nhỏ càng nhanh ra Lộc khi khai thác về để trong bóng râm và khoảng 15hoặc 20, ngày đêm ra phơi nắng cây sẽ rất xung
Loại này chịu hạn tốt (nắng héo hết là nhưng tưới nước vào nhanh tươi trở lại và tỷ lệ sống 99%
Với cây của A Thắng nếu là cây khai thác từ rừng về anh nên bỏ bớt hoặc bỏ hết lá cây sẽ nhanh lại.và ít ảnh.hưởng.
Cám ơn e đã bỗung thông tin ,,

ToànQN

Thành viên
Ông trùm HD Quảng ninh đã xuất hiện.

SayBS

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Xin thông tin cây hoàng duơng ninh thuận ??????

Sắp ra rồi bạn à.mình đoán khoảng 15 ngày cây sẽ nảy mầm vì cây của mình mới nảy mầm 3 cây đc mấy ngày.Mỗi ngày phát hiện một cây nảy mầm.Thời gian mình mua cũng khoảng 2tháng.
Mong rằng sẽ ok vì gần 2 tháng rồi.