Xin tư vấn có nên mua gốc mai này không?!

thichhoamai

Thành viên
Nghe nói trước đây có người mua nhưng khi đào trúng đá nên không bứng được. Em tình cờ thấy cây ghiền quá nên định liều mua về chơi.
Nhờ anh/em xem giúp cây mai này đáng để mua không? Nếu mua thi giá khoảng bao nhiêu thì được?
Hoành 80 cm, gia chủ đòi 5 triệu.
Xin cảm ơn!

viquy

Thành viên
Nghe nói trước đây có người mua nhưng khi đào trúng đá nên không bứng được. Em tình cờ thấy cây ghiền quá nên định liều mua về chơi.
Nhờ anh/em xem giúp cây mai này đáng để mua không? Nếu mua thi giá khoảng bao nhiêu thì được?
Hoành 80 cm, gia chủ đòi 5 triệu.
Xin cảm ơn!
cho phép mình có 1 số ý kiến như sau : theo như giá bạn nói thì cây này giá 5tr đồng là quá rẻ , tuy nhiên theo như bạn nói thì đã có người muốn mua nhưng đào trúng đá nên không đào được thì bạn coi lại nhé , hãy nên xem xét lại bạn đã có phương pháp nào để đào cây chưa , nếu đào trúng đá tảng thì sao , lúc đó chi phí để dào cây này lên đến 10-15tr thì nguy to lúc đó giá trị cây mai sé không còn rẻ nữa đâu , lưu ý bạn nên xem lại chi phí để đào nhé , cám ơn bạn đã lắng nghe

thichhoamai

Thành viên
- Xin cảm ơn các anh/em gần xa đã quan tâm và cho nhiều ý kiến tư vấn. Cây mai này của một bà cụ ở gần nhà ông già vợ, nên em cũng biết đặc điểm đất ở đó, đào xuống khoảng 70 là có đá, nhưng đá tổ ong nên có thể đục được. Vừa rồi có một bác gần đó đào giếng và cũng đục sâu đến có nước nên em cũng không ngại lắm.
- Hôm qua nghe mấy anh/em góp ý đáng để mua thế là em chạy về mua liền, lại được bà chủ bớt một triệu, còn 4 triệu. hì hì zui quá mời mấy đại ca cùng con bà chủ đi nhậu cũng hết gần một triệu, hì hì
- Hôm qua em có nhận được một số cuộc điện thoại của các bạn đề nghị mua lại, em xin cảm ơn và xin báo cáo rằng hiện giờ em chưa có ý định nhượng lại, vì mới mua được một gốc cây mới hào hứng lắm, để ngắm nghía tí cho nó đã con mắt cái tí, còn chuyện giao lưu xin khất một thời gian nhé mấy bác.hì hì!

thang_8492

Thành viên
chúc mừng bạn, cây vậy là wá rẻ, giá bây giờ cũng cả chục triệu còn không có, tuy nhiên cây của bạn tán ít wá, cố gắng chăm cho em no nha

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Nếu đúng thông số như Bạn nói. Giá 5tr là quá rẻ. Còn về bứng cây mướn 1 chiếc xe cẩu củng chẳng bao nhiêu tiền. chúc mừng Bạn mua được cây đẹp và rẻ. Theo ý kiến của riêng Tui Cây này Đẹp nhất trong tất cả các cây của Bạn đang có.

Xura

Thành viên Mua Bán
- Cây mai này của một bà cụ ở gần nhà ông già vợ...
- Hôm qua nghe mấy anh/em góp ý đáng để mua thế là em chạy về mua liền, lại được bà chủ bớt một triệu, còn 4 triệu. hì hì zui quá mời mấy đại ca cùng con bà chủ đi nhậu cũng hết gần một triệu, hì hì

Bạn mua rẻ, lại được bớt của bà cụ 1 triệu, sau đó bạn đi nhậu hết gần 1 triệu. Tiếc quá! Giá như bạn đừng bớt thì 1 triệu đó đối với bà cụ ý nghĩa lắm!
Thương bà cụ quá!

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Giá chỗ tôi ở gốc này trên 30triệu.Gốc này có bộ đế cực đẹp đó,cứ đào đi có trở ngại gì thì AE giúp ý,chúc mừng bạn.
Nên mua biếu các cụ chút quà.

hoang.htc

Thành viên tích cực
cây thì đẹp nhưng Hoành 80cm là sao bạn ? Hoành mà 80cm mình nghĩ to bằng vòng bụng cua 1 ngừoi lớn và mập ! (đúng không mọi ngừoi). bạn xem lại Hoành của mình nhé. thanks

thichhoamai

Thành viên
Xin đa tạ ý kiến đóng góp của mọi người! Đặc biệt ý kiến của bạn Xura, dblongthanh làm tôi giật mình, xin lĩnh hội và thực hiện. Hoành chính xác 80 cm, e đo rồi bạc ạ

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Xin đa tạ ý kiến đóng góp của mọi người! Đặc biệt ý kiến của bạn Xura, dblongthanh làm tôi giật mình, xin lĩnh hội và thực hiện. Hoành chính xác 80 cm, e đo rồi bạc ạ
Chắc chắn là bạn đo ở cổ đế, chổ tôi đo khác và cây này hoành gốc không hơn 60cm
Cây này hoành gốc chưa tới 60cm

Cây này hoành gốc 62cm tôi vừa bán

thichhoamai

Thành viên
Chắc chắn là bạn đo ở cổ đế, chổ tôi đo khác và cây này hoành gốc không hơn 60cm
Cây này hoành gốc chưa tới 60cm

Cây này hoành gốc 62cm tôi vừa bán
Trời! hai cây của chú đẹp quá, xin cho cháu hỏi giá mỗi cây khoảng bao nhiêu vậy chú?! Cháu hỏi để biết giá thị trường bây giờ thế nào để tham khảo. Xin cảm ơn!