Xin tư vấn đánh gốc khế

hientd103

Thành viên mới
minh có 1 gốc cây khế cũng nhiều tuổi rồi, cây to khó có khả năng đánh được bầu, 15/1/2012 đã chặt gần hết rễ xung quanh để lại 2 dễ to đường kính khoảng 10cm, mình không biết liệu đến tháng 9/2012 chặt nốt dễ kia rồi đánh đi liệu cây có chết không, cây to nên khó đánh bầu.

vinhquangle

Thành viên tích cực
minh có 1 gốc cây khế cũng nhiều tuổi rồi, cây to khó có khả năng đánh được bầu, 15/1/2012 đã chặt gần hết rễ xung quanh để lại 2 dễ to đường kính khoảng 10cm, mình không biết liệu đến tháng 9/2012 chặt nốt dễ kia rồi đánh đi liệu cây có chết không, cây to nên khó đánh bầu.
mạnh dạn khuân lên luôn bạn ơi,mùa này dễ sống mà

hientd103

Thành viên mới
do không đào sâu được nên những rễ đã chặt đi gần sát với gốc chỉ sợ chặt nốt rễ kia đi nó chết mất, minh định upload anh lên nhưng sao chỉ cho up anh 19k nhi

thienphu

Thành viên Mua Bán
bạn cứ đánh về đi,ko e ngại điều gi hết,gí cây khế vốn sống mạnh.bạn đem về nhớ cắt tàn gọn lại,dùng lưới giám nắng che và khi nào thấy xì chòi thì ok .chúc bạn thành công

longga

Thành viên tích cực
cây già nên cẩn thận, ko giống những cây nhỏ, vì già thường cái gì cũng yếu, con người cũng vậy, cẩn thận là trên hết bác nhé, thử cách đánh nửa bên rùi bao lại chờ ra rễ cám rùi đánh nốt bên kia bác nhé, chúc thành công

hientd103

Thành viên mới
khinh anh của cây khế đây:

==================================
các bác cho em xin ý kiến để tạo dáng cho cây này luôn
xin cảm ơn
==================================
em đã chặt 1 phần rễ đi rồi, chỉ để 2 rễ to thôi.

chiyenlap

Thành viên tích cực
Chặt thêm1 cái rễ to đi,vùi lại,loài không nhựa này cũng dễ chết lắm,nhất là cây to.Tháng 7 mới bưng về.mình có 1 cây to bằng của bạn,nhưng lấy thắp hơn,mình đánh và ccawts gần hết cả rễ cọc ,ngâu mang về,giờ được 3 năm rồi,đang mong có quả.