Xin hỏi Hoa gì mà đẹp vậy?

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Nhìn thấy cây hoa này đẹp quá mà ko biết là cây hoa gì,up hình lên đây hỏi các bác,bác nào biết thì xin chia sẻ giùm,mua loại cây hoa này ở đâu,cách trồng,chăm bón,thời gian bao lâu để cây ra hoa và có thể trông trên c hậu đc ko?
hình nó đây a

Mời các bác chia sẻ8->8->8->8->

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
hình cây này anh serch trên mạng,ở nhà thằng bạn, ông già nó có 1 cây hệt như cây này,khi bắt đầu ra hoa thì nó màu trắng,khi hoa già thì dần chuyển sang màu tím hồng,rất thơm,ra hoa liên tục và kín hoa luôn.nhìn đã mắt lắm,ông già nó khó tính nên ko dám xin chiết cành
==================================
bác nào biết nói em biết với

trantien46

Thành viên
Nhìn thấy cây hoa này đẹp quá mà ko biết là cây hoa gì,up hình lên đây hỏi các bác,bác nào biết thì xin chia sẻ giùm,mua loại cây hoa này ở đâu,cách trồng,chăm bón,thời gian bao lâu để cây ra hoa và có thể trông trên c hậu đc ko?
hình nó đây a

Mời các bác chia sẻ8->8->8->8->
hiii cây này trên phú thọ nhìu lắm. rất rễ trồng, cắt cành dâm là sống luôn. mỗi tội cây này hơi nhìu sâu dóm:-SS
em thấy họ gọi là cây hoa chuông thì phải.

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Xin hỏi Hoa gì mà đẹp vậy?

hiii cây này trên phú thọ nhìu lắm. rất rễ trồng, cắt cành dâm là sống luôn. mỗi tội cây này hơi nhìu sâu dóm:-SS
em thấy họ gọi là cây hoa chuông thì phải.
cảm ơn bạn,mình cũng nghe nói thế,muốn kiếm cây về trồng chơi hoa mà ở đây mình ko kiếm đc

trantien46

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Xin hỏi Hoa gì mà đẹp vậy?

cảm ơn bạn,mình cũng nghe nói thế,muốn kiếm cây về trồng chơi hoa mà ở đây mình ko kiếm đc
trước em lên phú thọ, xin cành về trồng rồi mà lúc về vội quá, không đem theo được. cũng thấy tiếc.cây này siêng hoa lắm.
hii. nhà bạn bác có cây này thì xin cành về dâm ấy. cây này dễ sống lắm, không cần chiết đâu

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Xin hỏi Hoa gì mà đẹp vậy?

trước em lên phú thọ, xin cành về trồng rồi mà lúc về vội quá, không đem theo được. cũng thấy tiếc.cây này siêng hoa lắm.
hii. nhà bạn bác có cây này thì xin cành về dâm ấy. cây này dễ sống lắm, không cần chiết đâu
bố già hơi khó tính nên cũng ngại,nhìn nó quyến rũ quá mà ko sao đc,mình sợ chết nên muốn chiết còn cắt cành mà sống thì thằng bạn mình nó làm việc cho ngay:)):))
==================================
hàng này ở nước ngoài nhen , hoa đẹp quá
hoa rất đẹp bác a,cây nhà bạn mình nó hoa màu trắng>>tím >>hồng

hantu

Thành viên
cây này bên hàn quóc họ trồng rất nhiều .hoa có mùi thơm rất dể chịu