Xin hỏi giống hoa chuối

langtunhavuon

Thành viên
Chào các bác ACE từ lâu nay em đang tìm giống hoa chuối cá vàng {số 1} này mà chưa có và cũng ko biết ở đâu bán hiện em đang có trồng loại chuối cát thái { số 2}nhưng kiếm chuối cá vàng như số 1 thì chưa có,Bác nào hiện đang trồng hay biết ở đâu bán xin chỉ dùm em với ah em xin trân thành cám ơn

langtunhavuon

Thành viên
vâng vườn tôi thì cũng vậy,cũng đang trồng loại số 2 còn số 1 thì tôi vẫn đang tìm kiếm.dù sao cũng rất cám ơn bạn.

linhbaby

Thành viên tích cực
Bác cứ lên Đà Lạt du lịch là sẽ tìm ra ngay thôi mà. Chúc bác sớm tìm đc em cá vàng nhé!

langtunhavuon

Thành viên
Cám ơn anh nhưng xa quá em muốn tìm gần gần thôi,với lại lên đà lạt chắc thấy chỗ bán hoa này thì dễ chứ kiếm dc chỗ trồng thì hơi khó.

liupipi

Thành viên Mua Bán
loại 1 mới thấy lần đầu ấy loại 2 mình thấy hoài. Bạn viết tên loại 1 không (ngoài tên cá vàng nó còn có thông tin gì không ? chẳng hạn như nguồn gốc ở đâu?...)

Trannhu

Thành viên
Phải loại có hoa mầu vàng có lấm chấm đỏ không? Niếu phải thì mình có.

langtunhavuon

Thành viên
chắc chỉ có tên đó thôi,loại này chung họ với chuối pháo,loại số 2 là chuối cát thái.còn nguồn gốc thì mình ko rành chắc từ thái lan.nhưng vn mình cũng trồng rất nhiều,và được bán rất nhiều ở chợ hoa Hồ Trị Kỷ

camauteur

Thành viên
Tôi có loại hoa chuối hoa màu vàng như hình dưới đây chứ không có phớt đỏ như bạn langtunhavuon đang tìm

langtunhavuon

Thành viên
Tôi có loại hoa chuối hoa màu vàng như hình dưới đây chứ không có phớt đỏ như bạn langtunhavuon đang tìm

Dạ bác cho hỏi ?bác ở đâu vậy?giống này cũng tốt,em đang muốn sưu tầm các giống chuối kiểng bác ah.nếu gần gần thì em sẽ đến bác một chuyến.cám ơm bác.

liupipi

Thành viên Mua Bán
chúc bác sưu tầm đc đủ bộ nhà chuối \:D/cái này thì hơi khó nhưng vẫn chúc bác 8-X

langtunhavuon

Thành viên
Vâng cám ơn bác,vườn em đã sưu tập dc chuối mỏ két nhiều màu khác nhau,chuối tràng pháo chuối cá đỏ{cát thái}sen đất,em cũng vừa mới kiếm dc chuối cá vàng cần tìm nhưng chưa ra hoa nên vẫn chưa thể biết dc có phải hay ko,mong các bác giúp đỡ,